CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

มีใครเคยอ่านชุด Belgariad ของ Eddings ไหม มีเรื่องถามนิดนึงครับ

ผมอ่านชุด Belgariad เพิ่งจบ จะถามเรื่องภาคต่อคือ Mallereon น่ะครับ

1. อยากรู้ว่า Mallereon เป็นยังไงบ้างครับ ผมชอบ Belgariad นะ ไม่ค่อยซับซ้อน อ่านแล้วสบายใจดี

2. Mallereon นี่เป็นเรื่องของ Garion เต็ม ๆ เลยรึเปล่าครับ ยังมีตัวละครเดิม ๆ อยู่บ้างไหม Belgarath, Polgara, Durnik และก็ Errand etc. มีบทบ้างไหม

3. มีคำอธิบายเกี่ยวกับ Errand ที่เพิ่มจาก Belgariad บ้างไหมครับ Errand ที่จริงแล้วเป็นใคร

4. สงสัยมานานแล้วว่า Garion จะมีชีวิตเป็นนิรันดร์เหมือน Belgarath หรือเปล่า

ปล. ไม่กลัว spoilers ครับ

จากคุณ : ช่างไม้ - [ 30 ธ.ค. 47 19:52:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป