CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ถามพี่ๆครับว่า แดน บราวน์ เขียนเรื่องอะไรบ้าง แล้ว national tressure นี่ จากชื่อหนังสืออะไรครับ

ครับ คือ แดน บราวน์ ที่เขียนเรื่อง รหัสลับดาวินชี น่ะครับ เขาเขียนหนังสืออะไรบ้างเหรอครับ ผมว่า เขียนสนุกดีอะครับ
    ตอนนี้ผมอ่าน เทวากับซาตานอยู่ครับ ยังอ่านไม่จบเลย

พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยรู้เรื่องหนังเท่าไหร่ด้วยครับ ไปเข้าป่ามา
    กลับมาเห็นโฆษณาหนัง national tressure (ถ้าไม่ใช่ national ก็ขอโทษด้วยนะครับ พอดีไม่เห็นชื่อซักที ได้ยินแค่เสียงไม่รู้ถูกหรือเปล่า)
    อยากรู้ว่า เอามาจากหนังสือ ชื่อ อะไรอะครับ หรือว่า ชื่อ national tressure นี่ละ

เพราะเห็นแวบๆ มีเรื่องปิรามิดบนแบงค์ดอลล่าร์ด้วย แล้วก็มีเสา obelisk ไม่รู้ว่า ใช่เรื่องเดียวกับ Angels & Demons หรือเปล่า เพราะตอนนี้ยังอ่านไม่จบเลยครับ

ขอข้อมูลทีครับ

ขอบคุณมาล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Elrond - [ 3 ม.ค. 48 21:17:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป