CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

รบกวนขอถามผู้รู้ The Lord of The Ring ครับ สงสัยหลายข้อครับ

1 ดาบที่เอโอวีน แทงหน้าWitch King เป็นดาบที่ได้มาจากไหน เพราะดาบธรรมดาทำอะไรมันไม่ได้ใช่ไหมคับ
    2 เนโครมันเซอร์ ที่กล่าวใน Hobbits คือ witch king หรือ Nazgul ป่ะคับ
    ที่แกนดัลฟ์บอกว่า ต่อให้คนแคระทั้ง มิดเดิ้ล เอิรธ์ก็สู้มันไม่ได้ และตอนหลัง
    ที่พวก ซารูมานและพ่อมดคนอื่นขับไล่มันออกไป
    3 อิซิลดูร์ คือกษัตริย์องค์สุดท้ายของกอนดอร์ใช่ไหมคับ แล้วงั้นที่แสดงว่าอิซิลดูร์ไม่่มีทายาทสืบทอดหรือครับ หรือถ้ามี แล้วทำไมถึงไม่เป็นกษัตริย์
    4 ตอนร่างเซารอนถูกทำลาย ตอนจบยุค2 นั้น เซารอนกลายมาเป็นลูกตาได้ไงคับ แล้วพวกพ้วงมันมารวมตัวได้ไง (คำถามยากจัง)

5 เหล่าเอล์ฟ เมื่อถูกฆ่าตายแล้วไปไหนต่อคับ เกิดใหม่ไหม
    ุ6 ทอมบอมบาดิล มีส่วนสำคัญอะไรใน มิดเดิ้ลไหมครับในทุกยุค นอกจากช่วย ฮอบบิทจากต้นหลิว ตอนแรก เอ่อ แล้วเขาอยู่ในมิดเดิ้ลตลอดใช่ไหมคับ

ึึ7 ตั้งแต่ยุคแรกมี บัลร็อคกี่ตัวครับ แล้วตัวที่ถูกแกนดัลฟ์ฆ่าคือตัวสุดท้ายไหม
    8 Orcs เกิดมาจากเอล์ฟกลายพันธุ์หรือครับ
    9 Uruk Hi เกิดขึ้นครั้งแรก ตอน ซารูมานสร้างขึ้นใน Two Tower ป่ะคับ
    10 เหตุการณ์ทั้ง 4 ยุค ส่วนมากอิงบนมิดเดิ้ลเอิรธ์ป่ะคับ
    (ขอบคุณคับ ก็ขอรบกวนเท่านี้คับ จิงๆยังมีข้อสังสัยอีกมโหฬาร แต่ไว้มาถามใหม่คับ ท่านแฟนพันธุ์ทั้งหลาย)

จากคุณ : เก่ง - [ 7 ก.พ. 48 00:12:38 A:168.120.13.119 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป