CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

[กระทู้สงสัย]รัชดากับลาดพร้าวเนี่ย....

='' -  

วันนี้มีนัดรอบดึกกะน้องคนนึง (จริง ๆ มันก็ไม่น้องเท่าไหร่หรอกนะ เหอ เหอ) เค้านัดที่สถานีรถไฟฟ้ารัชดา ประตู 4

ด้วยความแก่ก็งก  ๆ เงิ่น ๆ ไปตามนัดสาย ไปถึงมันก็ไม่อยู่ แถมมือถือก็เหนือระดับ โทรไม่ติด ง่ะ

มัน: "เฮีย อยู่ไหนอ่ะ รออยู่นานแล้ว"
    ผม: "gu ก็อยู่ตรงสถานีรัชดา ทางออก 4 ไง " จะไปร้านไหนเนี่ยเห็นตะอาบอบนวด ม๊ายยยอ๊าววว
    มัน: "มั่วแล้วเฮีย ผมรอที่เนี่ยเลย ใต้ป้ายเลยนะเฮีย เนี่ย
    ...
    ...
    ...
    เอ่อ แต่ว่า มันเป็นลาดพร้าวน่ะเฮีย หาแท็กซี่มาอีกป้ายแระกัน เอิ๊ก"
    ผม:" (นึกในใจ ดังมาก=มรึงสิ here) เออ เด๋ว gu ลงไปนั่งรถไฝฝ้าต่อก็ได้ (นึกในใจอีก=เหมือนกันตรงไหนวะ ไอ้รัชดากะลาดพร้าวเนี่ย??)"

คนแก่ผู้น่ารักอย่างผมก็ต้องเดินลงบันได แกรก แกรก ลงไป ตังค์ก็ไม่มี คนที่พาไปด้วยต้องจ่ายตังค์ค่ารถให้ด้วย (ขอบคุณคนแถวนั้นครับ อิ อิ)
    ...
    ...
    เมื่อไปถึง...

ผม:"ไง มรึง สถานีนี้เค้าเรียกอะไร"
    มัน:"ไม่ต้องบ่นเลยเฮีย มาช้าอย่าเรื่องมาก.. นี่ไง ก็เนี่ยรัชดาตัดกะลาดพร้าวไง บ้านนอกมาก แค่นี้ไม่รู้อีก"

ชิ ชิ...จดเอาไว้ก่อนเหอะ...เหมือนกันมากกกกกกก เลยนะมรึง...

จากคุณ : dont wanna no - [ 4 มิ.ย. 48 02:25:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป