CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ร่วมแสดงความ ไม่เห็นด้วย(คัดค้าน) การให้บำเหน็จบำนาญสส.-สว.ครับ{แตกประเด็นจาก A3647270}

หลังจากที่คุยกับ อาจารย์ เพื่อนๆพี่ๆ ที่เป็นนักกฎหมาย

ได้ความว่า

สิ่งที่พวกเราจะทำได้คือ แสดงความคิดเห็นไม่เห็นด้วย หรือคัดค้าน พร้อมแสดงเหตุผล ส่งไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ในขณะนี้เรื่องอยู่ที่รัฐบาล ดังนั้นคงจะต้องส่งไปยัง สำนักงานเลขานุการคณะรัฐมนตรีครับ

ดังนั้น ก็จะขอเชิญชวนชาวเวปพันทิป ที่ไม่เห็นด้วยกับร่างกฎหมายให้บำเหน็จบำนาญ สส. สว. ร่วมกันแสดงพลังครับ

โดย

ส่งสำเนาบัตรประชาชน จำนวน 2 ชุด (หรือสำเนาหนังสือเดินทาง)
    เขียนข้อความแสดงความไม่เห็นด้วยกับการให้บำเหน็จบำนาญข้าราชการการเมือง สส./สว.
    ลงลายมือชื่อ และวันที่

หรือ

เขียนหนังสือแสดงความไม่เห็นด้วยพร้อมชี้แจงเหตุผลแนบมากับสำเนาบัตรประชาชน 2 ชุด
    ลงลายมือชื่อ และวันที่

(ขีดฆ่าสำเนาบัตรประชาชน ว่า "สำเนาบัตรประชาชนใช้ในการคัดค้านการออกกฎหมายให้บำเหน็จบำนาญแก่ข้าราชการการเมือง สส.-สว.")

ส่งมายัง

ตู้ปณ. 69 ปณจ.สามเสนใน
    เขตพญาไท กรุงเทพ
    10400

*กรุณาเขียน อีเมล์ มาหลังซองด้วยนะครับ จะได้แจ้งว่าได้รับเอกสารแล้ว*

ผมจะรวบรวมเพื่อส่งหน่วยงานที่เกี่ยวข้องต่อไป

ตู้ ปณ.นี้ไปขอเช่ากะมือครับ ถ้าใครสนใจไปไขตู้ด้วยกัน ก็เมล์/โทรมานัดหมายกันได้ครับ เสาร์ที่ 13 นี้ สายๆครับ

ผมจะเปิดรับถึงสิ้นเดือนนะครับ และต้นเดือนหน้า จะมานัดเพื่อนไปยื่นกันอีกทีครับ

ที่จำเป็นต้องขอ 2 ชุดเพราะว่า อาจจะต้องส่งเรื่องคัดค้านไปมากกว่า 1 หน่วยงาน และทางผู้รวบรวมเองก็เป็นเพียงประชาชนธรรมดาคนหนึ่งที่ไม่สามารถจะมีเวลาไปตั้งโต๊ะรับลงชื่อคัดค้าน จึงต้องขอให้ช่วยกันส่งมาทางตู้ ปณ. ครับ แต่ถึงวันที่จะไปยื่นจริงๆ หวังว่าจะมีเพื่อนๆไปกันมากมายครับ

หากมีข้อแนะนำ ข้อเสนอแนะ หรือต้องการช่วยเหลืออะไร ติดต่อได้ครับที่ monkeygig@hotmail.com ครับ เบอร์โทรไปดูได้ที่ บล็อกครับ

แก้ไขเมื่อ 09 ส.ค. 48 18:01:31

แก้ไขเมื่อ 09 ส.ค. 48 17:23:59

แก้ไขเมื่อ 09 ส.ค. 48 16:20:31

แก้ไขเมื่อ 09 ส.ค. 48 15:33:22

จากคุณ : monkeygig - [ 9 ส.ค. 48 15:23:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป