CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มีศักดิ์ นาครัตน์ - โกลด์ไลตันอัศวินทองคำ เคยฟังกันไหมเพื่อนๆๆ

นานๆ แวะ เข้ามาที นะครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาว่างทำเวป อนาคต ก็ คงจะปิดเวปเร็วๆๆ นี้แล้วครับเบื่อวงการ แล้วครับ
    ทำมาหลายปีไม่มีอะไรคืบหน้าเพราะไม่มีเวลาทำ ...

เพลง : โกลด์ไลตันอัศวินทองคำ
    นักร้อง : มีศักดิ์ นาครัตน์
    อัลบั้ม : เพลงดังหนังเด็ก 4
    เพลงภาคภาษาไทยจากภาพยนต์การ์ตูนเรื่อง Gold Lightan

สำมะคัญจริง สำมะคัญจริง ไม่เคยเกรงกริ่งผู้ใด
    เจ้าหุ่นเนื้อทองสุกปลั่งสดใส ใจเจ้าสำมะคัญ
    เป็นหุ่นยนต์เจ้าตัวจิ๋วแสนเปรียว พอตะโกนนิดเดียวว่าโกลด์ไลตัน
    จอมพลังเจ้าก็พลันผันไป กลายเป็นตัวใหญ่สูงเท่าเมฆเลย
    โกลด์ไลตัน ทั้งเนื้อตัวเป็นทองคำ โกลด์ไลตัน สูงล้ำค่านะเจ้าเอย
    โกลด์ไลตัน หนีใครไม่เคย ไม่เลยคิดเพียงสู้ตาย
    ในกระเป๋าคือที่ๆเจ้าอยู่ และเจ้ามากมีสหาย
    สู้เขาไม่ได้เพื่อนช่วยสบาย รุกสู้เหล่าร้ายๆตายไป
    แสงทองคำพุ่งเข้าใส่ตน เหินสูงพ้นรุกลิ่วมุ่งไกล
    เจ้าขุนศึกฮึดสู้สุดใจ ใจมันสำมะคัญ

คลิ๊กเข้าไป ฟังตามลิงค์นี่เลนะครับ

http://www.kamoman.com/newboard/show.php?Category=kamosongonline&No=1330

จากคุณ : kamoman57 - [ 31 ต.ค. 48 00:53:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป