Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะหาข้อมูลเกี่ยวกับ stem cell ได้ที่ไหนครับ และ ควรเก็บมั๊ยครับ??

สวัสดีครับ
    หน้าใหม่ห้องนี้ แต่หน้าเดิมจากห้องอื่นครับsmile

พอดีอาทิตย์หน้าลูกคนที่สองจะคลอดแล้วครับ
    เพื่ิอนๆผมที่มีลูก มีแค่ไม่ถึง 10% ที่เก็บ stem cell

เลยจะหาข้อมูลหน่อยครับ
    ว่าเก็บหรือไม่เก็บดี เก็บที่ไหนดี
    แล้วถ้าอีก 10 ปีที่เก็บนั่นเจ๊งไป หรือไฟดับ 7 วัน น้ำท่วม แผ่นดินไหว จะมีผลต่อเซลล์ที่เราเก็บไว้มั๊ยครับ??

คนที่เก็บถ้าเอาไปใช้จริงได้ผลดีจริงหรือเปล่าครับ??
    ถ้าเก็บไว้อีก 60-80 ปีนี่นานมาๆนะครับแล้วcell มันจะตายก่อนมั๊ยครับ?

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

พ่อแม่ลูก

จากคุณ : Nukie - [ 20 ก.ย. 50 15:44:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom