Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

น้องๆเดือน กันยา-ตุลา ทานอาหารเสริมกันเก่งรึเปล่าคะ

พรุ่งนี้ก็จะถึงคราวแอ๊ตต้าได้ชิมอาหารเสริมมื้อแรกในชีวิตแล้วล่ะค่ะ
    คิดแล้วก็อดตื่นเต้นไม่ได้ ผ่านไปแป๊บๆเอง แอ๊ตต้าตอนนี้ก็ 5 เดือน 18 วันแล้ว

วันนี้เลยยุ่งๆ นั่งรื้ออุปกรณ์ทำอาหาร อุปกรณ์ทานข้าวออกมาจัดเตรียม
    เมื่อคืนก็ดันเอี้ยวตัวผิดจังหวะ  นั่งที่โต๊ะทำงานแล้วหันไปดูอ๊อตโต้นอนนิดเดียวเอง หลังเดี้ยงเลย เจ็บตรงปีกหลังขวาแปล๊บๆ วันนี้ก็รื้อเก้าอี้กินข้าวมาประกอบเองอีก อย่างหนักเลย ปวดหลังจริงๆ

เรากะให้เค้าชิมมื้อเช้าก่อน เพราะสะดวกมากกว่ามื้ออื่น (ตอนอ๊อตโต้เริ่มมื้อกลางวันก่อนค่ะ)  นั่งรื้อหม้อตุ๋น นั่งลองหม้อตุ๋นดูว่าใช้งานได้ไหม คงจะทำมื้อง่ายๆแหละค่ะ เพราะต้องทำแล้วป้อนให้เสร็จก่อนอ๊อตโต้ไปโรงเรียน 7 โมงเช้า (รีบน่าดู) ทำอาหารกันในห้องนอนเนี่ยแหละค่ะ บ้านหลายชั้น วิ่งขึ้นลงไปครัวไม่ไหว เลยยึดทำจากหม้อตุ๋นดีกว่า ง่ายกับเราที่สุด

แม่ๆเดือนกันยา-ตุลา น้องเริ่มอาหารเสริมแล้วชอบกันมั่งไหมคะ กินเก่งกันไหมเอ่ย
    เรายังไม่รู้เลยว่าแอ๊ตต้าจะกินเก่งไหม (แต่อ๊อตโต้กินเก่งมากก)  พรุ่งนี้เมนูแรกของเค้าคือ "น้ำซุปกระดูกหมู" เป็นน้ำเปล่าๆค่ะ   เราให้ชิมอาหารเสริมโดยยังไม่ได้แทนมื้อนมนะคะ แต่ชิมนิดๆ รอให้ 6 เดือนเต็มก่อนค่อยแทนมื้อนม 1 มื้อ

แก้ไขเมื่อ 16 เม.ย. 52 13:51:59

จากคุณ : ริน-otto - [ 16 เม.ย. 52 13:49:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com