Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แย่แล้ว ... ลูกใครนอนตื่นบ่อยขนาดนี้บ้างคะ ชม. ละ 2-3 เลยค่ะ แก้ปัญหากันยังงัย

ตอนเกือบ 3 เดือน นอนดีมากเลยค่ะ นอน 6 ชม. ตื่นกินนม 1-2 รอบ เช้าก้อตื่น
    (ปกติตื่นจะอุ้มขึ้นมากินนม ก้อนอนต่อได้เลยไม่ต้องกล่อมด้วยค่ะ)

พอช่วงใกล้ 4 เดือนค่ะ มีเพื่อนแนะนำให้นอนกินนม (จริงๆ เคยลองแล้วตอนแรก แต่นมมันไหลเลอะเปียกที่นอนลูกหมดเลย เลยเลิกค่ะ)
    คราวนี้ลูกหนักเกือบ 8 โล เลยต้องลองจับนอนกินนมดูค่ะ ทีนี้เลยแย่เลยค่ะ กินมาได้ซัก 1 สัปดาห์ เริ่มติดเต้าเลยค่ะ พอตื่นมากินนม พออิ่มเอานมออกจากปากแล้วร้องเลยค่ะ บางทีก้อ 5-10 นาที ถึงจะร้อง แบบว่าถ้ารู้สึกว่าเอานมแม่ออกจากปากเมื่อไหร่ร้องทันที
    คราวนี้เลยตื่นตลอดเลย ไม่รู้จะทำยังงัย ลองเปลี่ยนมาอุ้มกินเหมือนเดิม พอวางก้อร้องแล้วค่ะ รู้สึกตัว ไม่นอนเหมือนแต่ก่อน

ลองไม่ให้กินนม ลูบหลัง ฮัมเพลงกล่อมก้อไม่ยอม จะงับนมให้ได้ ได้กินถึงจะนอนได้ พอเอาออกก้อร้องอีก

ยิ่งถ้าอุ้มขึ้นมาเดินกล่อมจะตื่นไปเลยค่ะ บางทีหัวเราะด้วย ดีใจนึกว่าให้ตื่นมั้งคะ T_T

ลูกใครเป็นแบบนี้คะ แก้ปัญหากันยังงัย

จากคุณ : janistar - [ 22 เม.ย. 52 12:56:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com