Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครมีลูกเรียนสตรีวิทยา2 หลักสูตร EP หรือห้องคิงส์ รบกวนเข้ามาคุยหน่อยค่ะ

ปีนี้ลูกชายสอบเข้า ม.1 โรงเรียนนี้ได้ค่ะ

ตอนแรกสอบข้อเขียน + สัมภาษณ์ EP คะแนนหล่นไปนิดเดียว (แค่ 4 คะแนน) เขาเลยจัดให้อยู่ในกลุ่มเด็กอันดับสำรอง

พอสอบภาคปกติคะแนนดีมาก คาดว่าถ้าจัดห้องเลย หรือมีการสอบใหม่คัดห้องอีกครั้งได้อยู่ห้องคิงส์แน่นอน

ตอนนี้ก็มอบตัวเรียบร้อยแล้ว ตอนหลังมีคนรู้จักหลายๆคนมาบอกว่า ทำไมไม่ไปยื่นคำร้องให้ลูกเข้า EP ไปเลยต้องได้แน่ๆ

ดิฉันมีข้อสงสัยดังนี้ค่ะ

1. หลักสูตร EP เขาจะแยกสายวิทย์ สายศิลป์ด้วยหรือไม่ เพราะคิดว่าถ้ายื่นคำร้องไปแล้วสามารถเข้าได้ แต่ในกรณีของลูกชายอาจต้องไปอยู่สายศิลป์แน่นอน

2. ถ้าเลือกสายศิลป์ห้อง EP กับลูกได้อยู่ภาคปกติห้อง คิงส์หรือควีนส์ (สายวิทย์) อันหลังน่าจะดีกว่าไหมคะ

ใครมีข้อแนะนำประการใด บอกมาได้เลยนะคะ
    ขอรบกวนด้วยนะคะ เพราะตอนนี้ก็เปิดเทอมเดือนหน้าแล้ว จะได้ตัดสินใจยื่นคำร้องได้ทันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 52 16:58:38

จากคุณ : Padd Ja - [ 23 เม.ย. 52 16:56:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com