Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตรวจ "คัดกรองดาวน์ซินโดรม" ดีมั้ยน้อ?

หลังจากลุ้นตุ๊มๆ ต่อมๆ ว่าลูกจะเป็นยังไงน้อ...

เพราะซาวน์ครั้งแรกเมื่อตอน 5 สัปดาห์เพราะมีเลือดออก แล้วไม่เห็นหัวใจ
    ซาวน์ครั้งที่ 2 ตอน 7 สัปดาห์เห็นหัวใจตุ๊บๆ แล้นนนน :D
    เมื่อวานไปตรวจครบ 10 สัปดาห์ กับอีก 4 วัน  ลูกขนาดศีรษะถึงก้น 3.13 cm. โตจากคราวก่อน 2 เซนกว่า ^o^  
    (ขอแอบโชว์คลิปลูกกำลังดิ้นติ๊กต่อกด้วยนะคะ กำลังเห่อ ^^)  

คุณหมอถามว่า นัดคราวหน้าครบ 12 สัปดาห์ จะตรวจคัดกรองดาวน์ฯ มั้ย ผลจะมีความแน่นอน 70%  แล้วเราก็อายุ 33 หมอบอกจะตรวจหรือไม่ตรวจก็ได้ จริงๆ เราก็อยากตรวจนะ แต่อีกใจนึงก็กลัวเวลาตรวจจะเจ็บมากหรือจะเสี่ยง หรืออะไรต่างๆ นานารึเปล่าน๊า...

แม่ๆ ท่านไหนเคยตรวจ หรือมีคำแนะนำดีๆ ช่วยบอกด้วยนะคะ  แล้วก็.... คชจ.ประมาณเท่าไหร่ ที่สำคัญเวลาตรวจนี่จะต้องทำอะไรที่เจ็บตัวเรามั้ยคะ?  -"-

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นค่า จุ๊บๆ

จากคุณ : ลี-อัน-ชา - [ 24 เม.ย. 52 10:03:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com