Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ลูก 1 เดือนถามผู้รู้ว่าใส่ผ้าอ้อมสำเร็จรูปให้เขาตอนกลางคืนดีไหมคะ เพื่อให้เขาหลับยาวไม่ต้องตื่นบ่อยเพราะเปียกชื้นค่ะ

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนเลยว่าเล่น pantip มาก็นาน ไม่เคยตั้งกระทู้ได้บ่อยเท่านี้มาก่อนเลย พอมีลูกนี่ตั้งถี่ยิบ 555 เพราะปัญหาเยอะมากในการเลี้ยงลูกค่ะ เล่นเอาเราเครียดไปเลยเหมือนกันในตอนแรกๆ ตอนนี้ไม่เครียดเท่าไรแล้ว แต่ยังเหนื่อยอยู่มาก ต้องใช้เวลาปรับตัวอีกเยอะเพราะเราแทบจะเลี้ยงคนเดียวเลยก็ว่าได้

เข้าเรื่องเลยนะคะ อยากถามคุณแม่ในห้องนี้ว่าลูกเราครบ 1 เดือนแล้วค่ะ คุณสามีบอกว่าใส่ผ้าอ้อมสำเร็จรูปให้เขาดีไม๊ตอนกลางคืน เพื่อที่เขาจะได้หลับนานเต็มอิ่มขึ้น ไม่ต้องมาร้องตื่นเพราะเปียกชื้น ข้อมูลเบื้องต้นคือช่วงกลางคืนเขาจะไม่ค่อยอึค่ะ จะเป็นฉี่ซะมากกว่า แล้วพอเขาแฉะๆ เขาก็จะดิ้นฮึดฮัดเหมือนหลับไม่สนิท เราก็จะต้องมาเปลี่ยนผ้าอ้อมให้เขา ถ้าจะใส่เป็นผ้าอ้อมสำเร็จรูปเฉพาะตอนกลางคืนจะดีไม๊คะ คุณแม่ท่านไหนทำบ้าง หรือว่าไม่ดียังไงช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ

จากคุณ : กิ่งทองใบหยก - [ 29 เม.ย. 52 14:44:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com