Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เนื้อหมูและเนื้อไก่ ส่วนไหนที่เอามาสับแล้วนุ่มคะ

รบกวนถามหน่อยค่ะ เนื้อหมูและเนื้อไก่ส่วนไหนที่เอามาทำหมูสับและไก่สับให้ลูกทานดีคะ

ตอนนี้ลูกเก้าเดือนแล้วค่ะ เริ่มบดหยาบ ๆ อยากให้เค้าได้ลองทานดู แต่เนื้อหมูที่ซื้อมา (สันใน) เราเอาไปปั่นด้วยเครื่องปั่นแล้วเวลาตุ๋นหรือต้ม มันก็ไม่นิ่มค่ะ

หรือมีวิธีไหนทำให้หมูหรือไก่นิ่ม ๆ มั้ยคะ

แล้วส่วนใหญ่แม่ ๆ ให้ลูกทานปลาอะไรกันบ้างคะ ตอนนี้ที่ซื้อมาทำให้กินคือปลาแซลมอนและปลาหางเหลืองค่ะ มีปลาอะไรอร่อย ๆ อีกมั้ยคะ

ทำอาหารไม่เก่ง แต่อยากทำให้ลูกทานอร่อย ๆ รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : คุณรักผมและผมรักคุณ - [ วันวิสาขบูชา 16:19:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com