Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(แอบเรทนิดๆ) สำเร็จแล้ว น้องราม Sign ท่า Milk แล้วค่ะ ขอโพสคลิปโชว์หน่อยนะคะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณบล็อคของพี่แอนและน้องปุ้งที่เป็นแรงบันดาลใจนะคะ

เริ่มสอน baby sign ท่า milk ตั้งแต่น้องรามได้ 5 เดือน สอนจนท้อ แต่ก็ยังสอนมาเรื่อยๆ จนตอน 6 เดือน น้องรามก็ทำท่าออกมา แต่พอคนอื่นเห็นก็เข้าใจผิด ชวนไปเล่นจับปูดำซะงั้น  จนตอนนี้ เกือบ 8 เดือน สำเร็จจนได้ น้องรามเชื่อมคำกับท่าทางได้แล้วค่ะ

ท่าที่น้องรามกินนมเป็นท่าประจำค่ะ ไม่รู้ทำไม ท่าธรรมดาง่ายๆสบายไม่ค่อยชอบทำ ต้องรอง่วงจริงๆถึงจะยอมให้จับมากินท่าธรรมดา น้องๆของคุณพ่อคุณแม่เป็นกันบ้างมั้ยคะ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 52 01:05:03

จากคุณ : เต่ยน้อย - [ 9 พ.ค. 52 01:02:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com