Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

-----------อย่างนี้..มีสิทธิโกรธไหมค่ะ?--------------

ถ้าคุณมีสามีที่จัดว่าเป็นสามีที่ดีและเป็นพ่อที่น่ารักมากคนนึง คงดีใช่ไหมค่ะ  และถ้าวันนึงเค้ารับปากเราว่าจะพาเรากับลูกไปตักบาตร  แต่เค้าไม่ทำตามที่รับปาก  อย่างนี้น่าโกรธไหมค่ะ  ยิ่งเหตุผลที่พาเราไปไม่ได้เป็นเรื่องที่ไปกินเหล้ามาจนลุกไม่ขึ้นนี่ เรามีสิทธิโกรธไหมค่ะ  

อยากรู้ว่าถ้าเค้าเป็นสามีที่ดีและเป็นพ่อที่น่ารักแล้วทำเรื่องแบบนี้ เรามีสิทธิโกรธเค้าไหมค่ะ  เพราะรู้ว่าตอนนี้เค้าคงคิดว่าเค้าทำดีอยู่เสมอมาอยู่แล้ว เรื่องแค่นี้เราไม่น่าจะทำเป็นเรื่องใหญ่  

เราโกรธมากที่เค้าไม่ทำตามที่พูด  ตอนเย็นก็ถามเค้าแล้วว่าพรุ่งนี้จะลงมาบ้านเช้าหน่อยได้ไหม เค้าก็ตอบว่าได้ ถามเราว่าทำไม  เราก็บอกว่าที่ว่าจะไปทำบุญวันเสาร์เปลี่ยนเป็นพรุ่งนี้ดีกว่า เพราะเป็นวันพระพอดี (วันวิสา)  เค้าก็ถามว่าจะไปที่ไหน  เราบอกอยากตักบาตรมากกว่า ไปตลาดหน้าวัดใกล้บ้านก็ได้  เค้าก็แนะนำให้ไปอีกที่นึง  แต่พอวันรุ่งขึ้น 8 โมงก็แล้ว ไม่มีวี่แววว่าจะกลับบ้าน โทรก็ไม่โทรมา  เรากดโทรศัพท์หาตั้งแต่ 8 โมงกว่า จน 10  โมง ก็ไม่รับ  สัก 10 โมงกว่าโทรไปอีก คราวนี้รับ เราก็ระเบิดเลย โมโหมาก ยิ่งบอกว่ากินเหล้าเมาลุกไม่ขึ้นยิ่งปรี๊ดแตกใหญ่

พอถามว่าไม่คิดบ้างเหรอว่าลูกเมียรออยู่  ก็บอกรู้ ถามว่าไม่คิดว่าตัวเองผิดบ้างเหรอ  ก็ตอบว่า ไม่พูดว่าถูกว่าผิด  ยอมรับเลยว่าตอนนั้นโกรธมากไม่รู้เพราะท้องอยู่ด้วยรึเปล่า ทะเลาะไปร้องไห้ไป  เค้าบอกว่าถ้าไปได้ก็จะไปให้ แต่นี่ไปไม่ไหว จะให้ขับรถไปแล้วรถชนเหรอ  เราคิดว่านี่เหรอคือเหตุผล มันไม่ใช่ ฉันคิดแค่ว่าคุณผิดคำพูดกับฉันกับลูก  แถมยังไม่มีอาการว่ารู้สึกผิดอีก  ฉันโกรธ แต่คุณก็ยังมาอารมณ์เสียใส่ เหตุเพราะแฮงค์อยากนอนแต่ไม่ได้นอน  

แค่อยากรู้ว่าสิ่งที่เค้าทำดีมาตลอด  มันสามารถนำมาลบเรื่องราวบางเรื่องที่เค้าเป็นคนผิดด้วยเหรอ  งั้นก็หมายความว่าถ้าเค้าเป็นคนดี  แต่บางครั้งทำผิด เราก็ไม่มีสิทธิโกรธใช่ไหมค่ะ  

ตอนนี้ไม่พูดกันมา 3 วันแล้ว  เราโกรธเค้า เหมือนเค้าก็คิดว่าเค้าไม่ผิด เราไม่พูดด้วย เค้าก็ไม่พูดกับเรา  เหมือนไม่แคร์ว่าเราจะรู้สึกยังไง  ไม่มีคำขอโทษ ไม่มีการมาง้อ  ตกลงนี่เราผิดใช่ไหมค่ะที่เชื่อมั่นในตัวเค้ามากไปหน่อย

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 52 22:12:54

จากคุณ : lovenaming - [ 10 พ.ค. 52 21:47:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com