Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แม่ๆขา..ต้องเก็บอะไรใส่กระเป๋าบ้างคะเวลาไปคลอด

ตามหัวข้อน่ะค่ะ เพราะว่าวันจันทร์ที่ 18 นี้ จะลาไปผ่าคลอดน่ะค่ะ
    เลยอยากทราบว่า ตัวเราเองต้องเตรียมอะไรบ้าง เช่น ชุดขั้นในแบบไหน เสื้อผ้าวันใส่กลับ
    เพราะไม่ทราบว่าถ้าเป็นกางเกงจะไปกดทับแผลที่ผ่าไหม ผ้าอนามัยต้องเตรียมไปเยอะหรือไม่ แผ่นซับน้ำนม ฯลฯ
    และของลูกด้วยค่ะ ไม่รู้จะเตรียมยังไงดี เพราะตอนนี้รู้สึกจะเต็มกระเป๋าไปหมด
    เลยอยากทราบว่าจริงๆในส่วนของลูกเราควรจะเตรียมอะไรไปบ้าง
    แล้วที่รพ.มีอะไรให้เราบ้าง (รพ.พญาไท3 เราเลือก Package ห้อง VIP) แล้วส่วน เสื้อผ้า ผ้าอ้อม ขวดนม โปะโกะ ผ้าห่อตัว ฯลฯ
    เราควรเตรียมไปเองไหมคะ ยังไงรบกวนแม่ๆเข้ามาตอบหน่อยนะคะ
    แบบว่าตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูก ไม่รู้จะหยิบอะไรออกดีน่ะค่ะ
    กระเป๋าจะระเบิดแล้ว ขอบคุณล่วงหน้านะคะ  (^_/\_^)
    กลับมาแล้วจะเอารูปน้องมาให้ดูค่ะ

จากคุณ : sauya - [ 11 พ.ค. 52 22:54:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com