Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

-----มีใครเคยเลือดออกระหว่างตั้งครรภ์ แล้วไม่แท้งไหมคะ ขอกำลังใจหน่อยค่ะ---

สวัสดีค่ะชาวชานเรือน วันนี้มีเรื่องกลุ้มใจมาปรึกษาค่ะ พี่เอื้องเพิ่งตั้งกระทู้แสดงความยินดีที่ตุ๊กท้องไปได้ไม่กี่วัน ตอนนี้ตุ๊กเจอปัญหาใหญ่ค่ะ เพราะมีเลือดออก ไปพบคุณหมอแล้ว คุณหมอบอกว่า รังไข่บวม ฮอร์โมนก็เลยสร้างไม่เพียงพอ คุณหมอให้พัก และฉีดฮอร์โมนให้ พร้อมกับกินฮอร์โมนด้วย แต่เลือดก็ยังซึมอยู่ค่ะ ไม่ได้ไหลพรากเหมือนประจำเดือน แต่มันเป็นเลือดจาง ๆ ซึมออกมาเปื้อน กกน

จิตตกอย่างแรงค่ะ เพราะเคยเสียลูกคนแรกไป อาการคล้าย ๆ แบบนี้ ตอนนี้ก็มีปวดหน่วง ๆ ในท้อง

อยากถามว่า เคยมีคุณแม่คนไหน เคยเป็นแบบนี้ แล้วไม่แท้งบ้างไหมคะ

ขอกำลังใจหน่อยค่ะ

จากคุณ : หลานตานี - [ 14 พ.ค. 52 07:44:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com