Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เครียดมากจริงๆ ครับ ลูก 1 เดือน ร้องไห้บ่อยมาก ไม่ยอมนอนเลย ทั้งกลางวัน กลางคืน ????

ลูกอายุ 1 เดือนแล้วครับ เมื่อก่อนไม่ร้องไห้เยอะขนาดนี้ แต่มาช่วงนี้ร้องไห้บ่อยมาก โดยเฉพาะช่วงเช้้า-กลางวัน แทบจะไม่ยอมนอนเลย ร้องไห้อย่างเดียว กินนมแม่เสร็จ นอน 1/2 ชั่วโมง ก้ตื่นมาร้องอีกแล้ว เล่นเอาคุณพ่อ คุณแม่ เหนื่อยไปตามๆ กันเลย ส่วนกลางคืน ก็นอนยากมาก เดี๋ยวตื่น เดี๋ยวร้อง นอนไป 2-3 ชั่วโมง ก็ตื่นมาร้องเป็นชั่วโมง กลัวลูกจะพักผ่อนไม่พออ่ะครับ ดูแล้วเวลารวมๆ ทั้งวันประมาณ 8-10 ชั่วโมงเอง ที่เหลือเป็นเวลาร้องไห้  ควรทำยังไงดีครับ  ดูแล้วลูกก็ท้องไม่อืด ท้องไม่ขึ้นอ่ะครับ ปกติทุกอย่าง .....รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ  อ้อ !!!!! มีอีกอย่างที่จะขอความรู้ครับ  อึของเจ้าตัวเล็ก มีลักษณะเป็นของเหลว สีเหลือง แต่มีลักษณะคล้ายๆ จะเป็นฟอง แบบนี้ถือว่าปกติหรือเปล่าครับ ? หรือเพราะว่าให้ทาน ไกว์วอเตอร์ ? จึงเป็นฟอง รบกวนช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ เครียดไปหมดเลย เลี้ยงลูกกันเองด้วยครับ ทั้ง 2 คน ทำอะไรไม่ถูกเลย ตอนผมนั่งพิมพ์อยู่นี้ก็ยังไม่ยอมนอนเลย

จากคุณ : พ่อหมู-แม่หมู มือใหม่ - [ 14 พ.ค. 52 08:00:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com