Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~+~+~+~ เตรียมหารร.ให้ลูกที่จ.นครปฐมค่ะ (มีกิ๊ฟแจกค่ะ)~+~+~+~

พอดีว่าปีหน้าต้องย้ายบ้านไปอยู่ที่จ.นครปฐม แต่ว่าไม่รู้เรื่อง รร.เลยว่าที่นครปฐมนี้มีรร.อะไรที่ดีๆบ้างค่ะ เลยต้องเตรียมหาข้อมูลรร.ไว้ก่อนล่วงหน้า
    ขอรบกวนเพื่อนๆชานเรือนที่อยู่แถวนครปฐมหรือพอรู้จักรร.แถวนั้นช่วยแนะนำทีนะค่ะ  ถ้าให้เราหาเองคงจะแย่เน่ๆเลยค่ะ  จะเป็นรร.ในตัวองค์พระฯหรือจังหวัดใกล้เคียงก็ได้นะค่ะ  เราจะได้ศึกษาเพื่อเป็นแนวทางเตรียมพร้อมไว้ก่อนเมื่อถึงเวลาย้ายไปจะได้ไม่ลำบากเรื่องเรียนของลูก

ปีหน้านี้ลูกชายคนโตต้องไปต่อ อ.3ที่จ.นครปฐมเลย แล้วลูกคนเล็กก็ไปเริ่มขึ้นอ.1ที่นั้นเลยค่ะ

แล้วก็ช่วยแนะนำเรื่องคลีนิคเด็กหรือรพ.ไว้ด้วยเลยนะค่ะ  

บ้านเราจะย้ายไปอยู่แถวแม็คโครที่เลยรพ.สนามจันทร์ขึ้นไปค่ะ  แถวบ้านก็มีรร.นะค่ะแต่ไม่ทราบว่ารร.และคุณครูที่นี้ดีหรือเปล่า รร.แถวบ้านมีบอสโกพิทักษ์ ใครรู้จักบ้างค่ะ
    รบกวนทีนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    (เราไม่สันทัดสถานที่แถวนั้นเลย แต่จำเป็นต้องย้ายไป)

จากคุณ : MomBook - [ 18 พ.ค. 52 00:21:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com