Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เตรียมข้าวของเครื่องใช้รับน้อง (ลูก) ใหม่ในแบบประหยัดกันดีกว่า

อยากจะนำประสบการณ์การเตรียมข้าวของเครื่องใช้สำหรับตัวเล็ก
    มาให้คุณพ่อ คุณแม่มือใหม่ในแบบประหยัดนะคะ
    แต่สำหรับผู้ที่มีกำลังทรัพย์มากพอก็อ่านขำๆ แล้วกันค่ะ

สถานที่ซื้อหานะคะ บ้านเราอยู่แถวลำลูกกา เราไปซื้อที่เซียร์รังสิต
    (โบ๊เบ๊) มีด้วยกัน 2-3 ร้านค่ะ ก็แล้วแต่จะชอบนะคะเลือกได้เลย
    แต่ละร้านบริการและราคาต่างกันไม่มากหรอกค่ะ อยู่ที่ว่าร้านไหน
    จะบริการได้ดีกว่ากัน

ถ้าไม่ได้อยู่แถวลำลูกกา เราเคยเห็นที่โบ๊เบ๊ทาวเวอร์นะ ก็มีหลายร้าน
    แต่เดินเหนื่อยกว่า เพราะหลายชั้น หลายมุม แล้วจริงๆ อาจจะมีแหล่งอื่นๆ
    อีกที่เราไม่รู้นะ เพิ่มเติมกันได้ค่ะ

เริ่มแรก "ผ้าอ้อมผ้า"
    ซื้อผ้าอ้อมสาลูแบบผืนใหญ่สุด ที่เลือกใหญ่สุดเพราะว่าจะได้ใช้
    จนตัวเล็กโตได้ค่ะ มีแบบผ้าประเภทอื่นๆ ก็มี แต่เราเลือกผ้าสาลู
    เราซื้อไว้ 4 โหล เพราะเราใช้ตอนกลางวัน ส่วนผ้าอ้อมสำเร็จรูปเรา
    ใช้ตอนกลางคืน (เดี๋ยวมีต่อในเรื่องนี้) เมื่อได้มาแล้ว ซักก่อนนะคะ
    เพราะเค้าจะลงแป้งมาค่อนข้างเยอะ สังเกตได้ว่าแรก ๆ ผ้าจะแข็งค่ะ
    ไม่ต้องตกใจเพราะใช้ไปนานๆ มันจะนิ่ม และลายหายไปเอง
    ของเราซักรอบเดียว แต่คุณแม่ๆ ที่ขยันหรือมีผู้ช่วยอาจซักหลายรอบได้ค่ะ

ในห้างสรรพสินค้าก็มีขายค่ะ เราก็เคยไปดู แต่ราคา "แพง"
    จับใจ ตอนปี 48 pack  1 โหลราคา 800 กว่าบาท เราเป็นแม่กำลัง
    ทรัพย์น้อย ถอยมาแทบไม่ทันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 52 14:05:19

จากคุณ : nong nang - [ 19 พ.ค. 52 14:03:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com