Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำปรึกษาเรื่องลดน้ำหนักหลังคลอดค่ะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เป็นคุณแม่มือใหม่มาได้ 2 เดือนแล้ว น้ำหนักยังไม่ลดเลย ทั้งๆที่ให้นมลูกอย่างเดียวตลอด ตอนก่อนท้องหนัก 45 สูง 160 ตอนหลังคลอดหนัก 57 น้ำหนักขึ้นมา 12 กก. ยังไม่ลดเลย จะกลับไปทำงานอีก 1 เดือนแล้ว ใส่เสื้อผ้าสวยๆ ไม่ได้เลย แล้วก็ไม่กล้าอดอาหาร หรือออกกำลังกายหนักๆ ด้วยอ่ะค่ะ กลัวน้ำนมไม่พอ แล้วจริงๆเราอยากให้แต่นมแม่อย่างเดียวไปจนถึง 6 เดือนเลย อยากเป็นสุดยอดคุณแม่บ้าง ใครมีประสบการณ์ ลดน้ำหนัก ได้เร็ว ทั้งๆที่ให้นมลูก โดยลูกได้กินนมแม่เพียงพอบ้างคะ รบกวนบอกเราหน่อยนะคะ ขอบคุณเพื่อนห้องชานเรือนค่ะ

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 52 19:44:41

จากคุณ : ยัยวุ่น - [ 30 พ.ค. 52 19:43:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com