Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามหน่อยคะ แบ่งค่าใช้จ่ายในการจัดงานแต่งงานกันยังไง

เราจะแต่งงานในวันที่ 2 สิงหาที่จะถึงนี้

แล้วตอนนี้ผู้หใญ่ทั้ง 2 ฝ่ายก็ได้มีการคุยและวางแผนวันงานกันเรียบร้อยตั้งแต่เมื่อ 3 วันที่แล้ว

สรุปได้ว่า พิธีทางสงฆ์ตอนเช้าและพิธีหมั้น+ขันหมาก จัดที่บ้านเจ้าสาว

กินเลี้ยงโต๊ะจีน เจ้าบ่าวอยากจัดที่บ้านเค้า

เราก็โอเคตามนั้น

มาถึงตอนนี้เราก็ได้หาข้อมูลรูปแบบการ์ดแต่งงาน ของชำร่วย ของรับไหว้ ไปพร้อมๆกับการ ลิสรายชื่อแขกที่จะมาร่วมงาน

แต่ ตอนนี้ก็กำลัง งงๆ กับเรื่องของค่าใช้จ่าย เช่น ค่าการ์ดใครออก? ค่าของชำร่วยใครออก? ค่าของรับไหว้ใครออก?

เราถามแม่ แม่ก็บอกว่า ถ้าเจ้าบ่าวจัด ก็ให้เจ้าบ่าวเป็นคนออก

อ้อ ลืมบอกไปนิดนึง ว่า หลังจากกินเลี้ยงเสร็จ เราและแฟนเป็นคนเก็บซองทั้งหมด พ่อและแม่ของทั้ง 2 ฝ่ายไม่เกี่ยวข้อง

แต่ตอนนี้ เรารู้แค่ว่า แฟนเราเค้าต้องออกค่าใช้จ่ายเรื่อง วงดนตรี พิธีขันหมาก เครื่องเสียง โต๊ะจีน พิธีกรในงาน  น้ำพุหน้าเวที

ส่วนที่เหลือ เราไม่รู้ว่าเค้าหมายถึง เราต้องออกตรงส่วนนั้นมั้ย??

ยัง งง อยู่

เพราะพ่อและแม่ บอกว่าให้จัดการกันเอง

พิธีทั้งหมดจัดที่ ต่างจังหวัดนะคะ

ใครพอทราบรายละเอียด ช่วยอธิบายด้วยนะคะ

ถามแบบนี้ละกันนะคะ

1. ค่าชุดแต่งงานของบ่าวสาว ใครออกคะ?

2. ค่าการ์ด + ของชำร่วย + ของรับไหว้ ใครออกคะ?

3. ค่าถ่ายรูปสตูดิโอ ใครออกเหรอคะ?

4. ค่าถ่ายภาพในวันงาน ใครออก?

แก้ไขเมื่อ 05 มิ.ย. 52 11:08:50

จากคุณ : QuTy_Aom - [ 5 มิ.ย. 52 10:56:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com