Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เอ้าเร่เข้ามา ๆ ช่วยเด็กกันหน่อย

http://www.pantip.com/cafe/siam/topic/F7954124/F7954124.html

@@@@ ขอเชิญ ร่วมบริจาค หนังสือ และ อุปกรณ์การเรียน ให้กับเด็กๆ ที่รร.บ้านเกาะช้าง จ.ระนอง นะคะ @@@@  
    สวัสดีค่ะ ^^

พอดีนิวได้รู้จักกับน้องคนนึงค่ะ
    ซึ่งเค้าได้ทำค่าย  ห้องสมุด ที่รร.บ้านเกาะช้าง จ.ระนองค่ะ
    (เมื่อปีที่แล้ว น้องได้ไปมาครั้งหนึ่งแล้วค่ะ ^^
    ปีนี้เลยตั้งใจว่า จะไปทำกิจกรรมให้น้องๆ อีกครั้งนึง)
    กิจกรรมที่จะทำคือ การปรับปรุงห้องสมุดให้กับรร.บ้านเกาะช้างค่ะ
    ซึ่งเป็นโรงเรียนที่เป็นการเรียนร่วมกัน
    ของเด็กหลากหลายเชื้อชาติ
    ทั้งที่มีสัญชาติ และไม่มีสัญชาติ ค่ะ  
    เช่น เด็กไทย ,เด็กพม่า , เด็กมอญ และเด็กมอร์แกน
    เพื่อเป็นการเปิดโลกทัศน์ให้กับเด็กๆ
    ได้มีความคิดริเริ่มสร้างสรรค์,ส่งเสริมการรักการอ่าน
    รู้จักค้นคว้าหาความรู้ด้วยตนเอง
    ตลอดจนการสร้างมิตรภาพ ความสัมพันธ์อันดี
    ระหว่างอาสาสมัคร กับคนในชุมชน ที่มาร่วมแรงร่วมใจกันปรับปรุงห้องสมุด

วันที่ไปทำกิจกรรม คือ วันที่ 4-7  กรกฎาคม นี้อ่ะค่ะ
    พอดีนิวเอง ถ้าไม่ติดอะไร ก็จะเดินทางไปทำกิจกรรมครั้งนี้ด้วยค่ะ ^^
    เดิมทางรร. มีห้องสมุดอยู่แล้วค่ะ
    แต่เราจะไปทำให้ห้องสมุดนั้น
    ให้น่าเข้าสำหรับเด็กๆ ค่ะ ^^
    คือห้องสมุดเดิม ค่อนข้างจะโล่งๆ อ่ะค่ะ
    เนื่องจากยังขาดหนังสืออีกจำนวนมาก
    ที่จะนำไปไว้ในห้องสมุด^^
    และด้วยความที่ รร.บ้านเกาะช้าง
    ค่อนข้าง จะเดินทางลำบากทีเดียวค่ะ
    จึงยังไม่ค่อยมีคงลงไปพื้นที่ ตรงนี้เท่าไหร่ค่ะ ^^

นิวจึงอยากขอเชิญเพื่อน ๆ ท่านใด
    ที่มีความสนใจจะร่วมบริจาคสิ่งของให้กับทางรร.
    สิ่งของที่ทางรร.ต้องการนะคะ
    - หนังสือเรียน และ หนังสืออ่านเล่นสำหรับเด็ก
    -  อุปกรณ์การเรียน เช่น กระเป๋า ชุดเครื่องเขียน สี เป็นต้น
    -  ตู้ใส่หนังสือ ชั้นวางหนังสือ สำหรับไว้ในห้องสมุด
    -  โต๊ะญี่ปุ่น สำหรับไว้ในห้องสมุด
    -  สีทาภายในและภายนอก (สีฟ้าเนื่องจากเป็นสีประจำรร.ค่ะ ^^ )
    -  ผ้าใบสำหรับกันฝนผืนใหญ่ (กันไม่ให้ฝนตกมาโดนสีที่ได้ทาไว้)
    -  อุปกรณ์กีฬา เช่น ลูกฟุตบอล ลูกวอลเล่ย์บอล เทเบิลเทนนิส  
     แบดมินตัน  เป็นต้น
    -  ของเล่นเด็ก เช่น ตุ๊กตา ตัวต่อเลโก้ เกมส์ฝึกทักษะสมอง เป็นต้น

สามารถส่งของไปที่ รร.ได้โดยตรงเลยนะคะ
    ตามที่อยู่นี้นะคะ

ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเกาะช้าง
    นายเสฐียร  จันทะมูล
    7/31 ตำบลเขานิเวศน์
    อำเภอเมืองระนอง จังหวัดระนอง 85000
    โทร 087-276-6863

หรือ จัดส่งมาที่นิวก็ได้นะคะ
    ถ้าเพื่อนๆ ท่านใด สนใจจะส่งมาที่ นิว (อยู่แถวสุรวงศ์ ค่ะ)
    รบกวนหลังไมค์มาหานิว นิวจะแจ้งเบอร์โทรติดต่อให้นะคะ ^^
    หรือ เมล์มาที่ sherbet_zaza@hotmail.com

ขอบคุณมากนะคะ :)

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์

แก้ไขเมื่อ 10 มิ.ย. 52 01:11:33

จากคุณ : NATTI นัทตี้ - [ 9 มิ.ย. 52 23:52:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com