Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เครื่องสำอางบำรุงผิวตอนให้นมลูก..ห้ามตัวไหนบ้างคะ

จะคลอดแล้วค่ะ อยากรู้ล่วงหน้าว่า พวกครีมบำรุงผิวต่างๆ ทรีทเมนต์นี่ หลังคลอด ถ้าให้นมลูกใช้ได้ปกติไหมคะ เพราะท้องแล้วหน้าเยินมากๆ ไม่ทาอะไรมาเก้าเดือน อยากบำรุงค่ะ

aha, retinol , vitamn C อะไรพวกนี้อ่ะค่ะ

แล้วพวกเลเซอร์ ทรีทเมนท์หน้าต่างๆไปทำได้ไหมคะ ช่วงที่ยังให้นมอยู่ เพราะว่าต้องกลับไปทำงานค่ะ หน้าเยินๆก็อายอ่ะ ปกติเป็นคนผิวพรรณจัดว่าขาวใส ไม่มีสิวเลย พอท้องเยินมากกกกกก ทั้งสิวเสี้ยน สิวผด หน้าดำ ฯลฯ

จากคุณ : TAKO - [ 12 มิ.ย. 52 15:19:41 A:58.8.242.52 X: TicketID:105945 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com