Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เงินใส่ซองให้หมอที่ รพ. รามา คะ

เราฝากกับหมออดิเทพ คลินิคผาติเวชค่ะ ครั้งแรกเจ้าหน้าที่ก็แจ้งเราว่าเลือกคลอดได้ 2 ที่ คือ พญาไท2 กับ รามา ค่าใส่ซอง 5,000 บาทตอนนั้นประมาณเดือน กพ. เราก็บอกว่ายังไม่แน่ใจขอคิดดูก่อน ตอนนี้อายุครรภ์เรา 32w แล้วเจ้าหน้าที่ให้เราตัดสินใจ เราก็เลยเลือก รพ.รามา เค้าก็ให้เรากรอกข้อมูลเพื่อที่จะทำบัตร รพ.ให้ แต่ครั้งนี้เจ้าหน้าที่คลินิคเค้าย้ำว่าให้ใส่อย่างน้อย 7,000 บาท เราก็ท้วงติงว่าทีแรกบอก 5,000 เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าอันนี้เป็นเรตใหม่ตั้งแต่ต้นปี เราก็ไม่อยากเถียงให้มากความอะไรเพราะเป็นเจ้าหน้าที่คนละคนกัน แต่เรายังสงสัยว่ามีใครที่เจออย่างเราบ้าง เค้าเพิ่มเรตซองขั้นต่ำแล้วจริงหรือเปล่าคะ เพราะก็เคยได้ยินว่าแค่ 5000 เท่านั้น เรากลัวโดนเจ้าหน้าที่หลอกเพราะเค้าอาจจะมีส่วนได้ส่วนเสียน่ะคะเราขอบอกตามตรงว่าเราเต็มใจจะให้หมอ แต่เราไม่เต็มใจให้เจ้าหน้าที่คลินิค เหตุผลเพราะด้วยการบริการที่ได้รับมันแย่สำหรับเราคะ

ปล. โทรไปถามเจ้าหน้าที่ที่ รพ.รามา เค้าก็บอกว่าฝากคลินิคพิเศษเค้าไม่แน่ใจ แต่น่าจะแล้วแต่คนไข้จะให้ และก็ถามไปเรื่องตึกที่กำลังสร้างที่กลัวว่าจะเสร็จไม่ทันใช้ เจ้าหน้าที่บอกว่าตึกใหม่ห้องพิเศษสำหรับสูติฯ เสร็จเรียบร้อยแล้ว เราค่อยสบายใจหน่อย

จากคุณ : คุณแม่พุงโต - [ 15 มิ.ย. 52 12:24:15 A:61.90.18.21 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com