Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

please help...............เมื่อ ZENZA ถึงเวลาต้องหย่านมแม่แล้ว จะทำยังไงดี ขอคำปรึกษาหน่อยคร้า.........

ตอนนี้ น้อง ZEN จะหกเดือนแล้วครับ
    mama ต้องกลับไปทำงานเดือนหน้าแล้ว ทำไงดีน๊า
    คือ ZEN เค้ากินนมแม่ค่ะ ก่อนนอนก็กินจนหลับ กลางคืนตื่นมากิน สองสามรอบ ตอนนี้เริ่มอาหารเสริมแล้วค่ะ แต่ก็ทานได้ไม่เยอะ ทานได้ประมาณ 2 ออนซ์
    ปัญหาตอนนี้คือ
    จะหย่านมยังไงดี?
    หย่าเฉพาะมื้อกลางวันดีไหมค่ะ เพราะกลางคืนเราก็ยังนอนด้วยกันอยู่ หรืออย่าไปเลยทั้งหมด
    และถ้าไม่อยากให้ ZEN ดูดนมจากขวด ทำไงดีค่ะ? (เพราะเค้าก็ไม่เคยดูดจากขวดเลย)
    ใช้หลอดดูด จะได้ไหมง่ะ ใช้หลอดแบบไหนดีค่ะ(มีแม่ท่านใดเคยให้ลูกดูดหลอดไหมค่ะ)  หรือถ้าใช้ช้อนป้อน เมื่อไรจะอิ่มน๊า
    แต่โดยส่วนตัวอยากให้ลูกดูดหลอดค่ะ คงต้องค่อยๆฝึกกัน
    ยังไงก็ยังพอมีเวลาประมาณ 1 เดือนค่ะ
    เอ๊ แล้วจากนมแม่จะเปลี่ยนให้กินนมผงยี่ห้อไหนดีค่ะ
    รบกวนแม่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 52 16:00:09

จากคุณ : kunnoonsy - [ 15 มิ.ย. 52 15:55:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com