Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยด้วยค่ะ สามีนอนกรนมากกกกกก

คือก่อนหน้านี้สามีเป็นคนรูปร่างพอดีค่ะ
    สูง 178 หนัก 73-75 กิโลค่ะ

แต่พอครึ่งปีหลังมานี่ อ้วนขึ้นเยอะค่ะ หนัก 85 กิโลแล้ว
    ไม่รู้เกี่ยวกันรึปล่าว

ปัญหาที่เกิดขึ้น คือเค้าจะนอนกรนมาก  มากๆๆๆที่สุดเลยค่ะ
    เสียงดังมาก บางทีก็ทนไม่ไหวจนต้องลุกขึ้นมาปลุก

บางทีก็สงสารเค้า ไม่อยากไปปลุกให้เค้าตื่น
    แต่เราเองก็แทบไม่ได้นอนเหมือนกัน
    และยิ่งตอนนี้เราท้อง7เดือนอยู่ด้วยค่ะ นอนไม่ค่อยพอเลย

ตอนเช้าพอเราบอกสามีว่าเค้ากรนดังมากนะ  สามีก็ว่าจะออกไปนอนนอกห้อง   เพราะเป็นห่วงสุขภาพเรากับลูกเหมือนกัน
    แต่เราก็สงสารเค้า  ทำใจไม่ได้ ที่แต่งงานกันมา แค่ 1 ปี  
    จะต้องแยกห้องนอนกัน

ไม่รูว่าพอจะมีวิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นบ้างไหมคะ
    รบกวนด้วยค่ะ  กลุ้มใจมากเลย

จากคุณ : Nan_yaris264 - [ 19 มิ.ย. 52 11:20:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com