Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คิดเมนูให้หน่อย

ถ้าต้องงดอาหารตามนี้....เพื่อน ๆ ช่วยคิดเมนูให้หน่อยค่ะ..ว่า..ทำอะไรให้ลูกหม่ำได้บ้าง
    1 นมวัว และผลิตภัณฑ์จากนมวัว
    2 ถั่ว และผลิตภัณฑ์จากถั่ว
    3 ไข่ และผลิตภัณฑ์จากไข่
    4 แป้งสาลี
    5 ปลาน้ำจืด
    6 อาหารทะเล
    7 น้ำปลา
    8 ซีอิ๊ว
    9 น้ำมันหอย
    10 น้ำมันถั่วเหลือง
    ขอบคุณจ้า...ส่งจูบ

ปล.  ขอโทษค่ะ..เพิ่มเติมรายละเอียดอีกซักกะติ๊ด..ค่ะ..อิ อิ..
    น้องเอมอายุ 1 ขวบ 8 เดือนค่ะ..เลิกนมแม่ตั้งแต่ 1 ขวบครึ่ง..เพิ่งรู้ว่าลูกแพ้นมวัวและนมถั่วเหลือง..เนื่องจากอาการแสดงออกมาค่อนข้างช้าค่ะ..น้องเริ่มครืดคราด..ไอ..มาตั้งแต่..เริ่มลดนมแม่..แล้วเพิ่มนมวัวค่ะ..แต่แม่มันคิดว่าเป็นหวัด..พาไปหาหมอ..หมอบอกหลอกลมอักเสบ..กินยาเป็นเดือนก็ไม่หาย..เลยมุ่งตรงมาที่เรื่อง..แพ้นม..ตอนนี้น้องเปลี่ยนมากินนมไก่ค่ะ..แต่คุณหมอบอกว่า..ให้งดอาหาร 10 อย่าง..สำหรับเด็กแพ้นมวัวด้วย..สักระยะหนึ่ง..แล้วค่อย..เพิ่มทีละอย่าง..เพราะอาจจะไม่ได้แพ้นมวัวอย่างเดียว..แม่มันหมดมุกในการคิดเมนูแล้วค่ะ..ช่วยหน่อยน๊า..ขอบคุณมาก ๆ ล่วงหน้าเลยน๊ะค๊ะ

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 52 15:44:48

จากคุณ : วรรณ wan_wan - [ 22 มิ.ย. 52 15:01:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com