Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@@ ขอความช่วยเหลือ น้องปังปอนด์ เด็กหัวโต ด้วยนะคะ @@@@

ดอกไม้ สวัสดีค่ะ
    พอดีนิวได้อ่านเจอจากที่คุณ aodbu  ได้นำมาโพสไว้ในห้องสยาม
    นิวจึงขออนุญาต นำมาลงที่ห้องชานเรือนด้วยนะคะ
    --------------------------------------------------------------------------
    ดอกไม้
    น้องชื่อ ดช.ธันวา อินทร์จันทร์ (ปังปอน)
    อายุ2 ขวบ 1 เดือน ซึ่ง เป็นเด็กพิการหัวโต
    อยู่บ้านเลขที่ 101 ซ.สามวา 25 แขวงบางชัน
    เขตคลองสามวา กทม.
    คุณพ่อของหนูน้อยชื่อนายลอย อินทร์จันทร์ อายุ 45ปี
    อาชีพขับวินมอเตอร์ไซด์
    ด้วยทางครอบครัวมีฐานะยากจน
    จึงขอความช่วยเหลือแด่ผู้ที่มีจิตเมตตา
    ช่วยเหลือครอบครัว ของหนูน้อยคนนี้ด้วยนะคะ

--------------------------------------------------------------------------------
    ดอกไม้
    นิวได้โทรไปหาคุณพ่อน้องปังปอนด์แล้วนะคะ
    สิ่งของที่ต้องการรับบริจาค
    ก็จะมี แพมเพิร์สเด็ก size L ,แผ่นรองซึมซับ (เพื่อนำมารองที่ศีรษะ) ,
    แผ่นตาข่ายซึ่งจะมียาเคลือบอ่ะค่ะ ใช้วันละ 10 แผ่น
    (นิวเองก็ยัง นึกไม่ออกว่าคืออะไร มีใคร
    พอจะทราบไหมคะ) และก็เบตาดีน,น้ำเกลือ
    บ้านของน้องอยู่ด้านหลัง โลตัส มีนบุรีค่ะ

ดอกไม้  หากท่านใดจะส่งของไปทางไปรษณีย์นะคะ
    สามารถส่งได้ตามที่อยู่นี้นะคะ
    บ้านเลขที่ 101 ซ.สามวา 25
    แขวง บางชัน เขตคลองสามวา
    กทม.10510
    ดอกไม้ ขอขอบคุณมากนะคะ

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 52 12:36:52

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์ - [ 25 มิ.ย. 52 12:30:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com