Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าเลือกได้ คุณอยากให้ลูกๆ เราเป็นอะไรในอนาคตคะ

คือตอนนี้ลูกชายเรา อายุก็ห้าขวบกว่าแล้วค่ะ
    เรากับสามี ชอบกีฬาด้วยกันทั้งคู่
    อยากให้ เป็นนักฟุตบอลทีมชาติ หรือไม่ก็บาสเกตบอลค่ะ
    เพราะนอกจากใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์แล้ว
    ยังทำให้เค้ามีสุขภาพแข็งแรง แถมเท่อีกด้วยค่ะ

ส่วนลูกสาว (ยังไม่คลอดเลย แฮะๆ)
    อยากให้เค้าเป็นกุลสตรี น่ารักๆ
    เล่นเปียโน เต้นบัลเล่ย์ และก็เรียนเทควันโด้ด้วย
    อ่อนหวาน แต่ไม่อ่อนแอนะ อะไรประมาณนี้

แล้วดูจากบุคลิกของลูกชาย
    เค้าชอบเล่นกีฬากลางแจ้งด้วยค่ะ
    ซื้อของเล่นให้สารพัด ก็ไม่ค่อยเล่น มีแต่รถน่ะค่ะ ที่เค้าเล่นประจำ
    อายุขนาดนี้ เราจะเริ่มให้เค้าเล่นฟุตบอลได้หรือยังคะ
    แต่ตอนนี้เค้าก็เข้า ซัมเมอร์แคมป์ และเรียนเทควันโด้อยู่ค่ะ
    คิดว่าเปิดเทอมแล้ว อยากให้เค้าเข้าคอร์สเตะฟุตบอล

ไม่รู้จะหนักไปไหมอ่ะคะ สำหรับเด็กวัยขนาดนี้
    คือพ่อของเค้า ชอบกีฬาทุกประเภทเลยค่ะ
    เค้าก็เลยอยากให้ลูกเก่งกีฬา
    หวัง (ไกล) สร้างชื่อเสียงให้กับประเทศนู่นเลยค่ะ

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น - [ 29 มิ.ย. 52 04:36:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com