Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วันหยุดที่ผ่านมา แต่ละครอบครัวมีอะไรพิเศษ ๆ บ้างเอ่ย

ไม่ได้ตั้งกระทู้นาน ชักคิดถึงอิอิ

ก็ไม่มีอะไรพิเศษมากค่ะสำหรับครอบครัวหยี จริง ๆ มันก็เหมือนวันหยุดทุก ๆ ครั้งที่ได้หยุดพร้อม ๆ กัน

อาทิตย์นี้ ได้หยุดวันเดียวเอง หยุดทีก็งานบ้านทั้งซักผ้า กวาดบ้าน รีดผ้า หยีรับไปคนเดียว

ส่วนพ่อเจ้าพุ่มน่ะเหรอ เค้ามีสะใภ้ค่ะ อาทิตย์นี้ เกิดอยากทำข้าวปั้นขึ้นมา บอกซื้อกินหลายครั้งละ ลองทำกินเองบ้างเผื่ออร่อย จะได้ไม่ต้องซื้อเค้ากิน

ขอบอกก่อนนะคะ (เผื่อคนที่ยังไม่รู้) บ้านนี้พ่อบ้านทำกับข้าวค่ะ แม่บ้านไม่เก่งเรื่องอาหารการกินเลย

ก่อนอื่น แม่บ้านขออาหารเช้าเติมพลังก่อนละกันนะคะ

จากคุณ : อิจิโงะจัง - [ 29 มิ.ย. 52 09:41:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com