Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*ขอเชิญคุณลุงคุณป้า คุณน้าคุณอา ทุกๆท่านๆ ร่วมส่งจิตอธิษฐานช่วยน้องที่อาการโคม่าจากโรค มือ เท้า ปาก ด้วยค่ะ

เราไปเจอในเว็บคลินิกรักมาค่ะ   แล้วเราก็โทรไปสอบถามและขออนุญาตตอนนี้อาการของน้องยังทรงตัวต้องใช้เครื่องช่วยหายใจ   คุณแม่ของน้องวอนทุกๆท่านๆช่วยสวดมนต์ให้น้องด้วยค่ะ

นี่เป็นข้อความที่แม่แอนโพสไว้ค่ะ

ตอนนี้ลูกชายคนโตเข้ารับการรักษาโรคมือเท้าปากเปลื่อยชนิดร้ายรายอยู่ที่ สมิติเวชศรีนครินทร์ ที่ห้อง icu น้องอายุ 2.9 ปี เข้ามารักษาตั้งแต่วันอังคารที่ผ่านมา อาการของน้องมีเพียงแผลในปาก และมีอาการสั่นของร่างกายตลอดเวลา และมีอาการเหมือนคนผวา ซึ่งมันผิดปกติ หลังจากอาการเริ่มออกคุณหมอบอกกับเราว่าโอกาสที่เจอเจ้าไวรัสตัวนี้มีเพียงปีละไม่เกิน 10 คน และยังไม่มียารักษาโดยตรงตอนนี้น้องหายใจด้วยเครื่อง เชื้อไวรัสเริ่มเข้าไปทำลายแกนสมอง กล้ามเนื้อหัวใจ ตอนนี้เรารอ ขอให้ปาฏิหารย์มีจริง ขอให้ลูกฟื้น เพราะโอกาสมีเพียง 20% ตอนนี้_เรา เข้าใจความรู้สึกของคนที่กำลังจะสูญเสีย เราไม่รู้จะช่วยลูกยังไง แม่ๆ คนไหนเคยพอมีหนทางช่วย ช่วยบอกด้วยนะคะ เราฝากเบอร์ทิ้งไว้ ตอนนี้เรากับแฟนตื้อไปหมด

..................................
    ไวรัสชื่อ เอ็นโทโรไวรัส กลุ่ม 71 _ค่ะ ตอนนี้อาการของน้องยังคงทรงตัว ยังต้องใช้เครื่องช่วยหายใจอยู่ อาการตอบสนองทางม่านตายังไม่ส่งสัญญาณ เพราะสมองยังบวมอยู่ ถ้าแม่ๆ คนไหนจะให้กำลังใจน้อง ช่วยสวดภาวนาให้น้องก็ได้ค่ะ น้องชื่อ ศตคุณ จิระประเสริฐพันธ์ ขออนุโมทนาแทนน้องด้วยค่ะ

ปล.ถ้าใครต้องการเบอร์เพื่อที่จะแนะนำในเรื่องสิ่งศักสิทธิ์   หลังไมค์มาได้ค่ะ

จากคุณ : อาเดียร์ - [ 30 มิ.ย. 52 12:59:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com