Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผู้ที่มีผลกระทบกับการเรียกเก็บค่าไฟฟ้าที่สูงผิดปกติ เชิญทางนี้ครับ

http://www.komchadluek.net/detail/20090630/18874/ค่าไฟกฟน.มหาโหด!บิลพ.ค.พุ่งเกือบหมื่น.html

เอาลิงก์ข่าวจาก นสพ.คมชัดลึก มาฝากครับ เผื่อใครจะติดตามข่าวนี้อย่างละเอียด เพราะเข้าใจว่า รายการเล่าข่าวต่างๆ คงจะเอาข่าวนี้ไปอ่านออกอากาศเลยทำให้กระทู้นี้ฟื้นคืนชีพมาอีกครั้ง

แนะนำตัวเลยละกันนะครับ ผมชื่อ "อาคม" พอดีเป็นคนเช็คข่าวนี้เอง แต่ยังไม่ได้รายละเอียดอย่างที่ต้องการเท่าที่ควร กะว่าจะเช็คเพิ่มเติมอีกที

ทีนี้เลยอยากได้ความร่วมมือจากเพื่อนๆ ในนี้ ทิ้งชื่อ+เบอร์โทร. ไว้หลังไมค์ได้มั้ยครับ พอดีผมไม่ได้สมัครไว้ในพันทิป ถ้ายังไงส่งมาได้ที่อีเมล์ arkom_mc41@hotmail.com จะได้ติดต่อสัมภาษณ์เพิ่มเติมครับ

โดยส่วนตัวคิดว่า ถ้าอยากให้เรื่องนี้นำไปสู่การเปลี่ยนแปลงในทางที่ดี ถึงขั้นมีการตรวจสอบการทำงานของ กฟน. ผมคิดว่า น่าจะมีการรวมกลุ่มกันไปร้องเรียน สคบ. หรือมุลนิธิผู้บริโภค เพื่อให้เขาช่วยประสานผู้เชี่ยวชาญมาตรวจสอบมิเตอร์ และระบบการตัดเก็บค่าไฟของการไฟฟ้าฯ นะครับ เพราะข่าวมันจะไม่ได้เงียบลงไปแค่วันสองวัน ถ้าใครสนใจก้อเสนอเข้ามาได้นะครับ ผมอยากเกาะติดข่าวนี้ให้นำไปสู่การเปลี่ยนแปลงทั้งระบบไปเลย

จากคุณ : น้ำมนต์เด็กชายขนตางอน..โช๊ะ - [ 30 มิ.ย. 52 15:59:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com