Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีลูกเนี่ย ดีตรงไหนคะ

ระหว่างมีลูก   กับอยู่กันไปแค่สองคนผัวเมีย อย่างไหนดีกว่ากันคะ

พอดีตัวเองเป็นคนมีลูกยาก    จะมีลูกได้ก็ต้อง ทำ ICSI เท่านั้น ที่ผ่านมาก็ลองกันมาทุกวิธีแล้ว   แต่ไร้ผล บอกตามตรงทรมานกับการฉีดฮอร์โมนมากเลยค่ะ  จนเริ่มทำใจ   " ไม่มีก็ได้ฟร่ะ"  อยู่กันสองคนตายายก็ได้

อีกอย่างพอมานั่งคิด ๆ ดู   ถ้าเกิดมีลูกจริง ๆ จะสามารถเป็นคุณแม่ที่ดีกะเค้าได้หรือเปล่า   เพราะตัวเองชินกับการอยู่คนเดียวมาตลอด    อารมณ์รักเด็กก็มีนะคะ   แต่ถ้าจะให้อยู่ดูแลกัน 24 ชั่วโมง เนี่ย   จะไหวมั้ยเน๊อ     ไอ้ความคิดที่จะให้สามีช่วยเลี้ยง ตัดไปได้เลยค่ะ  เพราะเค้าต้องเดินทางบ่อยมากกกกกกกก     ปัจจุบันก็เจอหน้ากันแค่เดือนละครั้ง      

พอเราเริ่มทำใจได้     สามีดันอยากมีลูกขึ้นมาอีก

เมื่อวาน เลยพากันไปที่โรงพยาบาล  ปรึกษาคุณหมออีกครั้ง  หลังจากตรวจนู้น ตรวจนี่   คุณหมอก็สรุปให้ ทำ ICSI ( Intracytolasmic Sperm Injection )  ซึ่งนั่นหมายถึง  ตัวดิชั้นต้องโดนกระหน่ำฉีดฮอร์โมนอีก  บอกตามตรงค่ะว่า  แหยงมาก  กับการที่ต้องโดนจิ้มพุงทุกวันเนี่ย

แล้วทำ ICSI เนี่ย  เปอร์เซ็นต์การตั้งครรภ์ ไม่ได้ 100% นะคะ  อัตราความสำเร็จอยู่ประมาณ 30 - 60 %  กังวลค่ะ  ว่าตัวเองจะอยู่ในเปอร์เซ็นต์ที่ไม่สำเร็จ      เลยยังไม่ได้ตกลงกับคุณหมอ ว่าจะทำหรือเปล่า  คุณหมอก็ให้ยาบำรุง และฮอร์โมน มาทาน  แล้วบอกว่า ถ้าหากจะทำ   ประจำเดือนมาวันไหน  ให้โทร. หาหมอเลย  จะได้เริ่มฉีดฮอร์โมน  

เฮ้ออออออออออ    ตอนนี้ดิชั้นเลยเครียดค่ะ

ใจหนึ่งอยากมี    อีกใจก็แอบกังวลสารพัด

รบกวนคุณแม่ทั้งหลาย  ช่วยบอกหน่อยนะคะว่า

" มีลูกเนี่ย  ดีตรงไหน "

จากคุณ : รักตาภา - [ 6 ก.ค. 52 12:27:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com