Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เทคนิค ฝึกเบบี้ให้นอน..กินนมแล้วแหวะ กินนมสำลัก จะให้อุ้มนอน..กินไม่เป็นเวลา เชิญทางนี้จ้าา ง๊ายง่ายย  

ผมชื่อเบนครับ อายุขณะนี้ 1.5 เดือน ครัมป๋ม   ตอนนี้ผมโดนแม่ปราบแล้วครับ

ตอนที่ผมเกิดมาใหม่ๆ พ่อพยายามฝึกผม จับลงเตียงให้นอนเอง ผมร้องบ้านแตกเลยครับ ในที่สุดผมก็ยอมแต่ยอมไม่นานครับ ไม่กี่ครั้ง ผมก็จะร้องกินอิ่มพอวางบนเตียงผมก็ร้องอีก จนแม่ผมตาโหลเลยอดนอน แม่เค้าไม่ยอมให้ผมอมนมแม่นอนเพราะแม่เค้าเข็ดกับพี่ชายของผมเเล้วครับเพราะพี่ชายผมอมนมแม่นอน จนต้องไปเข้าคอร์สฝึกก็อายุ11เดือนเข้าไปแล้ว แต่ผมอยากอมเล่นๆอ่ะ ก็มันสบายย อยากให้แม่อุ้มนอนอยู่อย่างนั้นผมชอบแต่แม่เค้าก็ปวดแขนนะแต่..ผมไม่สนผมจะอาววว  แม่อย่าวางผมลงบนเตียงนะผมจะร้องงอแงเลย

เอ..ผมได้ยินแม่คุยกับพ่อ ชักไม่ไหว บางคืนไม่ได้นอนเลยก็มี กินกี่โมงนอนสับสนปนเปไปหมด จะฝึกผมเเบบพี่ชายก็ไม่ได้เพราะผมยังเด็กผมเป็นเบบี้อยู่มันไม่เหมือนกัน  

ว่าเเล้วแม่ผมก็เปิดสมุดสุขภาพผม โทรหาศูนย์ขอความช่วยเหลือดีกว่า เจ้าแสบแบบนี้ต้องปราบ ปรึกษาผู้เชี่ยวชาญดีกว่า เพราะพ่อผมฝึกผมผิดวิธีบอกต้องปล่อย ไม่อุ้ม ให้ร้อง แม่ผมไม่เห็นด้วย(เริ่มแตกคอกันเเล้ว)

อ้อ!ลืมบอกไปครับว่าผมเป็นเด็กมีปัญหา เป็นเด็กฮาร์ท อุ๊ย!คำออกจะโบราณไปหน่อย รู้หมดว่าแม่ผมรุ่นเก่าเก็บ555 ผมเนี่ยกินจุ กินจนล้น ผมแหวะออกมาแทบทุกครั้งหลังกินนม บ่อยมากๆครับ สำลักก็บ่อย เพราะน้ำนมแม่ผมเยอะ ผมชอบดูดเร็วๆแรงๆฮวบๆ  

ผมกินไม่เป็นเวลาด้วยครับ ที่ผมแหวะ แม่ผมก็ปรึกษาเนอสประจำตัวผม เนอสก็ให้ผมกินอาหารชนิดหนึ่งเหมือนนมผงเลย ให้กินผสมนมแม่20ml มันจะช่วยให้นมแม่ที่อยู่ในท้องผม ข้นขึ้น ลดอาการแหวะแต่ผมไม่ชอบเลย  เพราะผมต้องใส่ช้อนกิน เพราะมันข้น แม่ต้องป้อนผมแล้วให้ผมดูดนมแม่จากเต้าสลับกันไปด้วย ผมไม่มีความสุขเลย ผมกินนมแม่น้อยลงไปเลย  แม่เลยให้เลิก       มาต่อเรื่องที่บุ๊คไว้ดีกว่าเป็น เซทติ้งเบบี้ครับ

พิมพ์ช้าหน่อยนะครับเพราะแม่ผมใช้มือเดียวพิมพ์ แม่อุ้มผมหม่ำนมอยู่ครับ

ด้านล่างๆยังมีเทคนิคเพิ่มเติมนะคร๊าบบ  พอผมนึกอะไรได้ก็มาบอกเพิ่มเติมครับ

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 52 08:14:23

จากคุณ : แม่อยู่ไกล
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 52 08:12:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com