Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แตกประเด็นมาจากเรื่อง การโดนกรีด ค่ะ....  

http://www.pantip.com/cafe/family/topic/N8088755/N8088755.html
ถามเรื่องการคลอดค่ะ..แบบว่าโดนกรีดแล้วหมอไม่ได้เย็บให้หลังคลอด...มีหรือเปล่าค่ะ

ต้องขอบคุณทุกความคิดเห็นนะค่ะ

และเข้ามาขอโทษด้วยที่บอกว่าโดนกรีดแล้วหมอไม่ได้เย็บ.....

คือเล่าให้เพื่อนฟัง แบบนี้แล้วเค้าก็ว่าหมอจะกรีดดังแคว๊ก แต่ไม่เจ็บ ก็เลยเข้าใจว่าโดนกรีดแล้วค่ะ ...แต่ทุกวันนี้ก็ยังไม่รู้ว่าโดนกรีดหรือเปล่า เลยเข้ามาถามในนี้ ตามอาการ แต่อาการฉี่พุ่งนี้เป็นจริงๆค่ะ ตอนนี้ก็ถ้าปวดฉี่ต้องรีบเลย ไม่งั้นมันไหลออกมาเลย

พอได้มาอ่านความคิดเห็นของแม่ๆทั้งหลาย ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นช่องคลอดหลวมค่ะ ...อันนี้ก็เดาเอาค่ะ...

ต้องขอโทษจริงๆถ้าเข้าใจผิดเรื่องการกรีดนะค่ะ

ไม่เคยดู จิ๊มี่ตัวเองเลยค่ะ กลัว......แผลผ่าตัดช่วงแรกก็ไม่กล้าดู กลัวค่ะแต่ตอนนี้เป็นคีย์รอยแล้ว ก็ยังกลัวอยู่

จากคุณ : จริงจัง
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 52 09:47:11 A:203.144.139.34 X: TicketID:219912

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com