Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ส่งน้ำนมแม่จาก กทม. --> จันทบุรี ทางรถทัวร์ === มีวิธีแพ็คยังไงคะ??? ===  

รบกวนสอบถามแม่ๆ หน่อยนะคะ

พอดีเราต้องการส่งน้ำนมแม่
จาก กทม. ไป จันทบุรี ทางรถทัวร์ค่ะ

=== ไม่ทราบว่าจะต้องแพ็คยังไงคะ? ===

ที่คิดออกก็คือ...คงต้องใช้กล่องโฟม อัด dry ice
แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อ dry ice ได้ที่ไหน?
แล้วมันจะเก็บความเย็นได้นานไหม?
(รถทัวร์ก็ประมาณ 5 ชม.อ่ะค่ะ)
มีวิธีการอัดยังไง?

หรือมีวิธีการแพ็คแบบอื่นแนะนำไหมคะ?

พอดีต้องส่งพรุ่งนี้แล้วอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 52 19:44:40

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 52 19:42:07

จากคุณ : Nu Dee Jaaa...
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 19:41:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com