Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครใช้ขวดนมDr. Brown แบบWide-Neck แล้วมีปัญหานมไหลออกข้างปากลูกแบบเราบ้างไหมคะ แก้ยังไงดีคะ  

ตอนนี้ลูกเราอายุเพิ่งจะ1อาทิตย์ครึ่ง ลูกเรากินนมจากขวด(นมผสมกับนมแม่ปั๊ม) เราใช้ขวดนมDr. Brown แบบWide-Neck แล้วเวลาลูกดูดขวดแล้วนมชอบไหลออกข้างปากอ่ะค่ะ (แอบเสียดายนม) คือเค้าจะดูดไปด้วยแล้วก็มีปล่อยไหลออกข้างปากด้วย...นึกว่าเค้าอิ่มแต่พอจะดึงขวดออกก็ไม่ยอมยังกินต่ออยู่

เราอยากรุ้ว่าคนอื่นที่ใช้ขวดนมDr. Brown แบบWide-Neck มีใครเป็นแบบเรารึเปล่าคะ คือกำลังหาสาเหตุอ่ะค่ะ ว่าเป็นที่ขวดนมหรือเป็นที่ลูกเราเอง ถ้าเป็นที่ลุกเราเองนี่จะแก้ยังไงดีคะ

ตอนแรกว่าจะไปซื้อแบบที่เป็นขวดยาวๆมาแต่ก็กลัวว่าซื้อแล้วเป็นแบบเดิมจะเปลืองเงินเปล่าๆ เลยคิดว่าลองมาถามดูก่อนดีกว่าเผื่อมีใครมีปัญหาเดียวกัน หรือว่าเราควรไปซื้อขวดแบบอื่นมาลองดีคะ

จากคุณ : สุ่ยเซียน
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 52 13:14:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com