Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

10 เดือนนี่ ถ้ากลางวันลูกอยากทานนี่ เราควรเพิ่มข้าวเป็น 3 มื้อไหมค๊ะ  

ครือว่า รู้สึกว่าตอนกลางวันเขาจะหิวบ่อยอ่ะค่ะ

ตอนนี้ทานข้าว เช้า 8 โมง และ เย็น 6โมงค่ะ ใส่ถ้วยเล็กที่เป็นแบบชามบดข้าวอ่ะค่ะ 1 ถ้วย (เราลองเอาน้ำตวงดู เทกลับไปในขวดนม ได้ ประมาณ 5 ออนซ์ ) เวลาทานหมดเขายังร้อง เหมือนอยากกินอีก เลยให้พวกขนมปังทานเล่นหน่ะค่ะ
กลางวันมี นม 2 ขวด ขวดละ 6 ออนซ์ ตอนประมาณ เที่ยง กับ บ่าย 3
ตอนบ่ายสองมี ผลไม้ นิดเดียวค่ะ ค่อนถ้วย
กลางคืนมีนม อีก 2 ขวดค่ะ รวมเป็นประมาณ 24 ออนซ์ ต่อวัน

ช่วงบ่าย 2 ถึงเย็น จะดูหิวค่ะ คือเขาร้อง แล้วเวลาอุ้มเขาจะดันตัวไปที่โต๊ะอาหารหน่ะค่ะ

กำลังสงสัยว่า อาจจะต้องเพิ่มข้าวต่อมื้อให้มากขึ้น คือต้องเปลี่ยนชามให้ใหญ่ขึ้นด้วย  รึเปล่า หรืออาจจะรอ 11 เดือนแล้ว เพิ่มเป็น 3 มื้อละค่ะ

อยากขอดูชามข้าวของแม่ๆหน่อยค่ะ ว่าขนาดใหญ่แค่ไหนค๊ะ

จากคุณ : land_girl
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 52 18:16:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com