Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผ้าอ้อม-เสื้อผ้าเด็กซักเครื่องได้หรือเปล่าคะ  

พอดีเพิ่งสั่งซื้อตัวอย่างผ้าอ้อมกับเสื้อผ้าเด็กมาดูก่อนว่าควรซื้อแบบไหนดี
ว่าจะซักแต่พอไปหาซื้อน้ำยาซักผ้าเด็กมีแต่แบบซักมือ
เคยได้ยินว่าเค้าไม่ให้ใช้ผงซักฟอกเหมือนเสื้อผ้าผู้ใหญ่
แล้วอย่างนี้ควรจะซักมือหรือซักเครื่องคะ
หรือว่าน้ำยานี้ก็ใส่ในเครื่องซักผ้าได้ไม่มีปัญหา
ถ้าใส่ควรจะใส่ปริมาณเท่าไหร่ แล้วฟองจะล้นเครื่องซักผ้าหรือเปล่า
เครื่องที่บ้านเป็นอิเล็คโทรลักซ์ ฝาหน้า ขนาด 7กก.ค่ะ
แล้วเราสามารถซักน้ำร้อน-อุ่นได้หรือเปล่า อุณหภูมิเท่าไหร่ถึงจะดี
มันตั้งได้  30 40 60 90 น่ะค่ะ

ผ้าอ้อมที่ซื้อมาเป็นผ้าสาลูแบบที่เป็นผ้า2ชั้น ส่วนชุดเด็กก็มีผ้าคอตตอน แล้วก็ ทั้งแบบที่ยืดได้และไม่ยืด
ผ้าห่อตัวเด็กเป็นผ้าคอตตอน ดึงแล้วยืดได้นิกหน่อย
ถ้าเราใช้อุณภูมิสูงไปมันจะพังหรือเปล่า

และสุดท้ายคือควรจะใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มหรือเปล่าคะ??
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : คุณนายฟู
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 52 09:23:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com