Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจกฟรีค่ะแจกฟรี ตั้งกระทู้แจกถึงวันศุกร์นี้จ้ะ  

เป็นปฏิทินจีนปี 51 นะคะ

มีคนถามว่า ว่าเอาปฏิทินเก่ามาแจกทำไม

เผื่อใครอยากเก็บวันเกิดลูกๆที่เกิดในปี 51 ไว้นะคะ เพราะ ปฏิทินจีนนี้จะมีวันเดือนปีเกิดแบบวันข้างขึ้น ข้างแรม มีทำนายดวงชะตาของเด็กที่เกิดในวันนั้นไว้คร่าวๆด้วยค่ะ

อย่าง บ้านเรา ถ้ามีลูกหรือหลานเกิดจะเก็บปฏิทินจีนหน้านั้นๆ บวกกับทำนายดวงวันนั้นในหนังสือพิมพ์ไว้ด้วยค่ะ (ของเราแม่เราซีนติดกับสูติบัตรไว้เลยค่ะ)

บ้านเราซื้อไว้ดูวันที่ตามปกติค่ะ แต่ไม่ฉีกออกถ้าไม่มีลูกๆหลานๆเกิดในวันนั้นๆ

นานแล้วเราเคยเห็นมีคนเอามาขายใบตั้ง 5 บาท ซึ่งเราว่าค่อนข้างโหด เพราะเล่มนึงก็ไม่กี่บาท

ตอนนี้เราเก็บบ้าน เห็นว่ามีอยู่จะทิ้งก็เสียดายน่ะค่ะ  เลยเอามาแจกคนที่อยากจะเก็บวันเกิดลูกของตัวเองไว้เป็นที่ระลึกค่ะ เพราะเราเห็นว่าบางครั้งเราได้ข้อคิด ความรู้ดีๆจากชานเรือนไปเยอะ เลยอยากแบ่งปันบ้างค่ะ

ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงแต่อย่างใดค่ะ

ตอนนี้ที่มีจองไว้แล้วนะคะ

มกราคม 51  : 26
กุมภาพันธ์ 51 : 7
มีนาคม 51 : 25
เมษายน 51  : 2,30
พฤษภาคม 51 :  1,24
มิถุนายน 51 :  ยังไม่มีคนจองค่ะ
กรกฎาคม 51 :  1,3,4,7
สิงหาคม 51 : 4,11,13,14,22,25
กันยายน 51 : 2,14,16
ตุลาคม 51 : 11,16
พฤศจิกายน 51 :  4,5
ธันวาคม 51 :  15,16,17,23,25,29,30

จากคุณ : ป้าจิ๊ป
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 52 09:24:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com