Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

2 เดือน กับการพยายามตั้งครรภ์ที่ไม่สมหวัง..ยังไม่สมควรแกการท้อ..ใช่ไหม  

เราพยายามที่จะมีลูกมา 2 เดือน แล้วค่ะ
หาข้อมูล อ่านหนังสือ อ่านเน็ท อ่านกระทู้ชานเรือน และ ปฎิบัติตามนั้น
แต่ยังไม่ท้องอยู่ดีค่ะ

ไม่ถึงกับท้อ แต่แอบผิดหวังเล็กๆ
และไม่เคยคิดว่าการท้องจะเป็นเรื่องยากเย็นเอาการอยู่เหมือนกันนะเนี่ย
ทั้งที่ผ่านมา ก็ไม่ได้กินยาคุมกำเนิด และร่างกายก็ออกจะแข็งแรงสมบูรณ์ดี

ก็คงยังพยายามต่อไป..และต้องท่องไว้..ไม่เครียดๆ  ถึงเวลาแล้วเค้าจะมาเองใช่ไหมคะ

ถ้าใครมีเทคนิคดีๆ แนะนำบ้างนะคะ

และ ว่าที่คุณแม่คนไหนที่ยังไม่สมหวังซักทีเหมือนกัน..อยากให้แวะมาคุยกันค่ะ

จากคุณ : AB_PAE
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 09:41:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com