Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้เวลาปั๊มนมกันนานแค่ไหนถึงเกลี้ยงเต้าคะ  

ใช้เวลาปั๊มนมกันนานแค่ไหนถึงเกลี้ยงเต้าคะ ของเราทำไมเกลี้ยงเต้ายากจัง ต้องปั๊มข้างนึงประมาณ 20-30 นาทีแน่ะค่ะ กว่าจะเกลี้ยง ไม่ใช่ว่าน้ำนมเยอะอะไรมากมายนะคะ คือปั๊มทีแรกจะมีน้ำนมออกประมาณเกือบๆ 10 นาที จากนั้นก็ไม่มีน้ำนมออกแล้ว แต่ยังไม่รู้สึกว่าเกลี้ยงเต้า ต้องปั๊มลมต่อไปอีกประมาณ 5-10 นาที ถึงจะจี๊ดอีกครั้ง แล้วก็มีน้ำนมออกมาอีก คราวนี้ถึงเกลี้ยงเต้าค่ะ รวมๆ แล้ว 2 เต้าต้องปั๊มอยู่เป็นชั่วโมงเลยค่ะ

ไม่ใช่อะไรค่ะ นั่งปั๊มน่ะเรานั่งได้อยู่แล้ว นานแค่ไหนก็ปั๊มได้ค่ะ แต่เกรงใจที่ทำงานอ่ะค่ะ หายไปปั๊มนมทีเป็นชั่วโมงเลย

จากคุณ : Ultranan
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 11:17:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com