Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

review ของจากญี่ปุ่นน่ารักๆค่ะ  

พอดีวันนี้ได้ของที่สั่งมาจากญี่ปุ่นค่ะ (ไม่ได้สั่งมาใช้เองนะคะ) ที่บริษัทสั่งมาเป็นตัวอย่างและเผื่อจะเอามาทำตลาดในนี้ด้วยค่ะ ของทุกชิ้นเลยได้มาฟรี (อันนี้ชอบใจเป็นพิเศษ) และด้วยเล่ห์เลี่ยมของเรานั่นเอง ก็อุตส่าห์สั่งของพวกที่จะใช้กับน้องมินนี่ได้มาด้วยค่ะ เห็นว่าน่ารักดี เลยเอามาให้ดูกันเพลินๆค่ะ (ขออภัยรูปไม่ค่อยสวย เพราะใช้กล้องที่ office ถ่ายเมื่อกี๊นี้เองค่ะ)

จะเริ่ม review พวกอุปกรณ์ทำข้าวกล่องก่อนนะคะ ของบางอย่าง daiso ก็มีค่ะ แต่เราว่า set นี้คุณภาพดีกว่า daiso นะคะ เพราะเคยลองไปเดินดู daiso มาแล้วค่ะ

เริ่มจากชิ้นแรก เป็นตระกูลภาชนะที่แบ่งอาหารในกล่องค่ะ มีหลายรูปทรง ทำจาก silicone ค่ะ คุณภาพดีทีเดียวเลย

จากคุณ : มินนี่ลูกป๋าคิม
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 52 16:37:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com