Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณรู้จักผู้ชายที่เป็นสามีคุณดีแล้วเหรอ???  

อ่านกระทู้ชานเรือนมานานแล้วค่ะ

บ่อยครั้งที่จะเจอผู้หญิงเข้ามาตั้งกระทู้ประมาณว่า สามีกำลังจะทิ้งไป โดยที่คุณ (ผู้หญิง) กำลังท้องอยู่ หรือ เป็นแม่ลูกอ่อนอยู่

อ่านแล้วสงสัยค่ะ ว่าคุณ (ผู้หญิง) ทั้งหลายไม่ได้ศึกษานิสัยใจคอผู้ชายก่อนที่จะให้เค้ากลายมาเป็นสามีเหรอคะ

หรือบางคนรู้ทั้งรู้ว่า คุณ (ผู้หญิง) ต้องหาเงินมาปรนเปรอผู้ชาย (ซื้อรถ ซื้อของ ฯลฯ) ก็ยังให้มาเป็นสามี มาเป็นพ่อของลูก แล้วก็มาบ่นว่า เค้าไม่เคยช่วยอะไรเลย ก็ในเมื่อคุณ (ผู้หญิง) เป็นคนให้ผู้ชายตั้งแต่เริ่มต้น แล้วจะมาเรียกร้องอะไรล่ะคะ

สงสัยอีกข้อ ผู้ชายส่วนใหญ่ที่คุณ (ผู้หญิง) มาตั้งกระทู้ถามเป็นพวกกลายพันธุ์หลังแต่งงานเหรอคะ ถึงได้ไม่เคยระแคะระคายมาก่อนว่า เค้าจะเป็นคนแบบนี้

ส่วนตัว จขกท คิดว่า นิสัยเรายังไงก็คือนิสัยของเรา ปกปิดให้ตายยังไงก็ไม่น่าจะมิด มันต้องเห็นกันบ้างแหละว่า นี่คือความเห็นแก่ตัว ความปลิ้นปล้อน ฯลฯ

หรือ ผู้หญิงอย่างเรา ๆ ชอบทำร้ายตัวเอง ด้วยการปิดหูปิดตา ว่าเค้ารักเรา เค้าเป็นคนดี กันแน่คะ

ไม่ได้เหมารวมว่าผู้ชายทุกคนนะคะ แต่ได้มาจากการอ่านกระทู้ชานเรือนนี่แหละค่ะ

จากคุณ : ของว่างยามบ่าย
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 12:54:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com