Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

...ขอความเห็นเรื่อง การ์ตูนป๊อปอาย ค่ะ.....  

ให้เด็กดูได้สบาย ไม่ต้องให้คำแนะนำ (5 คน)
  ให้เด็กดูได้ แต่ต้องมีผู้ใหญ่คอยให้ความเห็นชี้แนะเรื่องความไม่เหมาะสม (10 คน)
  ไม่อยากให้ลูกดูเลย ถ้าเลือกได้ (2 คน)
  ไม่ให้ลูกดูเด็ดขาด เรื่องอื่นๆ สนุกๆ ดีๆ มีเยอะแยะไป (1 คน)

27.78%
  ให้เด็กดูได้สบาย ไม่ต้องให้คำแนะนำ (5 คน)
 55.56%
  ให้เด็กดูได้ แต่ต้องมีผู้ใหญ่คอยให้ความเห็นชี้แนะเรื่องความไม่เหมาะสม (10 คน)
 11.11%
  ไม่อยากให้ลูกดูเลย ถ้าเลือกได้ (2 คน)
 5.56%
  ไม่ให้ลูกดูเด็ดขาด เรื่องอื่นๆ สนุกๆ ดีๆ มีเยอะแยะไป (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 18 คน

พอดีเมื่อสักครู่คุยกับเพื่อนเรื่องการ์ตูนอยู่ ใจเลยนึกไปถึงการ์ตูนเรื่องป๊อปอาย
ตอนที่ลูกชายข้าพเจ้ายังเล็ก ก็ได้ดูบ้างในการ์ตูนเน็ทเวิร์คค่ะ
เรานั่งดูด้วยกัน แต่ข้าพเจ้าดูแล้วรู้สึกว่า  มันเป็นการ์ตูนที่...  ไม่ใช่แค่ไม่ให้เกียรติผู้หญิงเท่านั้น แต่ยังดูถูกและกดขี่ข่มเหงรังแกผู้หญิงมากๆ เลยด้วย  ต้องคอยบอกลูก  ว่ามันไม่ดี  การใช้กำลังกับผู้หญิงนั้นก็ต้องห้าม (ก็ลูกชายน่ะค่ะ ท่าทางจะตัวใหญ่มากด้วย ตอนนี้อายุ 13 แล้วค่ะ)

กลัวว่าการ์ตูนมันจะเพาะเมล็ดพันธุ์ที่ไม่ดีไว้ในหัวเด็กๆ
(ผู้ชายรังแกผู้หญิงได้  ผู้หญิงจำทนยอมให้ผู้ชายรังแกได้)
เลยอยากจะมาถามความเห็นดู  ว่าข้าพเจ้าอาจจะคิดมากไปหรือเปล่า
เพราะตอนเราเด็กๆ เราก็ดู  และก็ไม่เห็นจะเป็นไร

แล้วเดี๋ยวนี้ยังมีฉายอยู่ไหมคะ? (ไม่ค่อยได้ดูการ์ตูนเด็กๆ แล้วค่ะ ลูกก็โตแล้ว)

จากคุณ : Tweety สี่ตา
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 52 22:37:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com