Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครรู้จัก ตู้แช่นม ยี่ห้อ "mirage" หรือใช้อยู่ บ้างมั้ยคะ  

มีใครรู้จักตู้แช่นม ยี่ห้อ mirage บ้างมั้ยคะ
พอดีตอนนี้นมที่บ้าน เต็มช่องฟรีซไปหมดไม่มีที่จะแช่แล้วค่ะ

เคยอ่านเจอว่ามีตู้แช่ที่แม่ๆนิยมใช้กัน ยี่ห้อนี้
เลยอยากทราบว่า มีขายที่ไหนบ้างคะ (นอกจาก power buy)
แล้วราคาเท่าไหร่คะ

ความเย็นมันเท่ากับในช่องฟรีซเลยรึเปล่า

อีกเรื่องค่ะ
ถ้าต่อไปลูกกินอาหารเสริมแล้ว เราทำน้ำซุป หรืออาหารเสริม
ใส่เป็นช่องๆๆไว้ในที่ใส่น้ำแข็ง แล้วเอามาแช่ในตู้นี้ได้มั้ยคะ(แทนในตู้เย็น)
แล้วใส่ของสดได้มั้ย เช่น ผัก หรือเนื้อสัตว์
จะได้ดูความคุ้มค่ะ ว่าจะใช้ได้นานแค่ไหน อิอิ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : My Melody
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 52 09:52:11 A:210.203.182.40 X: TicketID:214847

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com