Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณพ่อคุณแม่จ๋า....เล่นกับลูกวัย 4 เดือนกันแบบไหนบ้างคะช่วยบอกที.....ทุกวันนี้เราหมดมุขแล้วอ่ะ!!!!  

คุณพ่อคุณแม่จ๋า....เล่นกับลูกวัย 4 เดือนกันแบบไหนบ้างคะช่วยบอกที.....ทุกวันนี้เราหมดมุขแล้วอ่ะ!!!!

เหมือนหัวข้อเลยค่ะ ลูกชายเราตอนนี้อายุได้ 4 เดือน กับ 3 วัน เราก็พยายามเล่นกับเค้าแบบว่าหัดให้คว่ำเวลาตื่น 10-15 นาทีต่อครั้ง แต่ลูกเราไม่ชอบอ่ะ ร้องไห้ตลอดเลย (ทำน้ำลายยืดด้วย แฮะๆ), อุ้มเดินดูนั่นดูนี่, นอนคุยด้วย เค้าก็มีอืออา ตอบกลับมานะยิ้มด้วยนิดหน่อย, บางทีก็หัดให้นั่งหรือไม่ก็นอนมองดูโมบาย แต่ทุกวันนี้มันก็วนไปเวียนมาซ้ำๆน่ะค่ะ อยากหาอะไรสนุกๆเล่นกับเค้าแต่ก็นึกไม่ออกค่ะ..แป๋ววว
รบกวนคุณพ่อคุณแม่ แนะไอเดียดีๆมาแบ่งกันบ้างสิคะ อยากสนุกกับเค้าให้มากๆน่ะค่ะ ลูกเราอ่ะแบบว่ายังไม่ยอมหัวเราะเลย แถมนานๆยิ้มทีดูท่าทางเค้าเซ็งๆน่ะ จะคว่ำจะหงายก็ไม่ยอมทำเลย......แม่มานเศร้าจายยยยยยย
ป.ล.  เราอยู่ที่เมกาค่ะ เลี้ยงลูกคนเดียว 7/24 เลย  หมดสภาพทุ๊กวัน สามีทำงานค่ะกลับมาลูกก็หลับละ.............ฝากรูปไอ้ตัวน้อยมาให้ดูค่ะ หน้าตาเป็นเงี๊ยะแหละค่าาาาา

จากคุณ : หัวใจแห่งกาลเวลา
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 23:54:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com