Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นอนเตียง หรือ นอนพื้น อันไหนดีกว่ากัน  

คือว่า กำลังจะวางแผนว่า เมื่อคลอดลูกออกมาแล้ว จะให้เค้านอนเตียงเค้าเลย หรือว่า นอนกับพื้นดีคะ เนื่องจากว่า ห้องนอนมันเล็ก ถ้าจะเอาเตียงเข้าไปวางอีกเตียง ห้องก็จะแคบไปถนัดตา แล้วเตียงที่ใช้นอนตอนกลางคืนกับเราเนี่ย ควรเป็นเตียงไม้ หรือพวก playpen ดีคะ พอดีได้มรดกเตียงไม้มา 1 หลัง แต่กะว่าจะเอาไว้ข้างล่าง เวลาเลี้ยงตอนกลางวัน
หรือว่า บนห้องนอนตอนกลางคืนจะให้เค้านอนพื้นโดยเอาฟูกปู แต่กำลังคิดว่า เค้าจะดิ้นๆๆๆ แล้วตกฟูกเมื่อไหร่คะ เพราะไม่รู้ว่าเค้าจะนอนบนฟูกได้นานแค่ไหนด้วย ถึงควรจะเปลี่ยน แล้วจะลำบากเรามั้ยคะ เวลาตอนกลางคืน ที่ต้องตื่นมาดูแลเค้า เพราะเรานอนบนเตียง แล้วให้เค้านอนพื้น ที่ไม่อยากให้เค้านอนด้วยกันบนเตียง เพราะเกรงว่า เรา หรือ คุณสามีจะไปโดนเค้าอ่ะ เพราะคุณสามีนอนดิ้นมาก ทุกวันนี้ก่อนคุณสามีจะนอน จะต้องเอาหมอนมาคั่นระหว่างเรากับเค้า ตรงท้องคะ เพราะเค้ากลัวว่า เวลาเค้านอนแล้วจะเผลอเอาขามากระแทกโดนลูกในท้อง

รบกวนแม่ๆ ที่มีประสบการณ์ ช่วยมาตอบด้วยนะคะ เพราะต้องตัดสินใจแล้วว่า จะให้เค้านอนที่ไหนดี ระหว่างเตียงกับพื้น

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

จากคุณ : himawari_nn
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 52 09:47:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com