Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ >> Let's Chat!! เชิญคุณแม่ท้องแก่ๆ แชทค่ะ << @@  

วันหยุดแบบนี้
จะมีคุณแม่ท่านใด ว่างคุยกันบ้างหนอ

มามะ..มาค่ะ มาคุยกัน
เป็นไงกันบ้าง
อาการตอนนี้น่ะค่ะ

เริ่มจากมี่ก่อนเลย (34 weeks, 1 day)

++ เหนื่อย และเพลียง่ายมาก ช่วงนี้
++ ปวดหลังด้านขวา
++ ปวดน่อง
++ ท้องแข็งบ่อย แอบปวดๆ นิดหน่อยด้วยค่ะ วันนี้
++ Tok Kao
++ ท้องลด

หลังจากสัปดาห์ที่แล้วท้องลด
ตอนนี้เวลาเดิน จะเดินได้ช้ามาก
เพราะศรีษะน้องปิ่นมุกเลื่อนลงอุ้งเชิงกราน
เตรียมพร้อมในท่าคลอด...
จะทำอะไรก็ไม่สะดวกแล้วค่ะ มันถ่วงๆ

ตอนนี้ก็เริ่มทยอยซักผ้า และเก็บใส่กล่องใสๆ ไว้บ้างแล้ว
และก็เริ่มเตรียมกระเป๋า ที่เอาไว้ไปโรงพยาบาลด้วย
แต่ยังไม่ครบเลยค่ะ

และวันนี้ก็ไปซื้ออาหารแห้งมาตุนเก็บเอาไว้จำนวนหนึ่ง

ตอนนี้กำลังสับสนค่ะ
ว่าจะแต่งตัวอย่างไรให้ลูกสาว เวลาออกจาก รพ.
เพราะต้องนั่งคาร์ซีท
แล้วถ้าเอาผ้าห่อตัวไว้จะนั่งอย่างไร
ใส่บอดี้สูท หรือชุดแบบ One piece ดีคะ
เพราะตอนนี้เตรียมไว้...
เป็นบอดี้สูท มีกางเกง และเสื้อคลุม ไว้ในกระเป๋าน่ะค่ะ
แต่ก็จะเตรียมแบบ One piece ไปด้วย กันพลาด

..............
แล้วคุณแม่ๆ ทั้งหลายเตรียมตัวอย่างไรบ้าง
อาการผิดแปลกไปจากมี่ มากหรือเปล่า
มาค่ะ มาเม้าท์ กันดีกั่วววว....

"ขอออกตัวก่อนนะคะ ว่าเพลียมาก คงนั่งรอเม้าท์ได้ไม่นาน
หากท่านใดมาไม่เจอมี่.. ก็ฝากกระทู้ด้วยนะคะ
และพรุ่งนี้เช้าตรู่ จะกลับมาอ่านค่ะ"

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 52 10:14:00

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 52 10:08:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com